Mahakama yatupilia mbali ombi la wabunge 8 waliofukiuzwa cuf.

In Kitaifa

Wabunge 8 wa viti maalum wa chama cha wananchi CUF waliofukuzwa uanachama na kupoteza nafasi zao, wanakabiliwa na mtihani mgumu baada ya mahakama kutupilia mbali ombi lao.

Wabunge hao waliitaka Mahakama Kuu Kanda ya Dar es Salaam, kuweka zuio la kuapishwa kwa wabunge wapya, walioteuliwa katika nafasi hizo.

Badala yake mahakama hiyo imesema itatoa uamuzi wa pingamizi la Mwanasheria Mkuu wa Serikali AG, dhidi ya maombi ya wabunge hao na madiwani wawili, wanaopinga kufukuzwa uanachama Agosti 25 mwaka huu.

Uamuzi huo umetolewa jana na Jaji Lugano Mwandambo, baada ya kusikiliza hoja za pande zote mbili.

 

 

 

 

 

Join Our Newsletter!

Get updates, news etc from us. Its simple just put in your email address.

You may also read!

TCRA yatoa leseni 224 za watoa huduma za maudhui mtandaoni…93 ni za Blogs, 97 ni za Online Tv.

Mkurugenzi Mkuu wa Mamlaka ya Udhibiti wa Mawasiliano Tanzania (TCRA), James Kilaba amesema leseni 224 zimetolewa kwa watoa huduma

Read More...

Muungano wa Afrika umeiomba DR Congo uahirishe kutangaza matokeo kamili ya uchaguzi mkuu

Muungano wa Afrika (AU) umeitaka Jamhuri ya Kidemokrasi ya Congo iahirishe kutangaza matokeo ya uchaguzi mkuu. Muungano huo unaonuia

Read More...

Bunge kupiga kura tena 29 mwezi januari.

Waziri mkuu wa Uingereza Theresa May ataitisha kura nyingine Januari 29 kuhusu makubaliano ya Uingereza kujitoa kutoka Umoja wa

Read More...

Leave a reply:

Your email address will not be published.

Mobile Sliding Menu