Mwanasiasa wa upinzani Jean Pierre Bemba arejea DR Congo.

In Kimataifa

Mwanasisa maarufu wa upinzani katika Jamhuri ya Kidemokrasi ya Congo, Jean pierre Bembe amerejea rasmi nyumbani baada ya kukaa miezi kumi ugenini.

Bemba alirudi Congo hapo jana kutoka Brussels Ubelgiji katika ndege ya kibinafsi na kupokewa na umati wa watu waliokusanyika Kinshasa kumlaki.

Washirika wake Bemba anasema amerudi rasmi nchini kutoa usaidizi kwa mpinzani Martin Fayulu ambaye anasisitiza kuwa ndiye mshindi wa uchaguzi mkuu wa mwaka jana.

Ni ziara ya pili ya mwanasisia huyo nchini DRC baada ya kuachiliwa huru na mahakama ya kimataifa ya uhalifu ICC baada ya kutumikia kifungo cha miaka kumi gerezani.

Mwandishi wa BBC mjini Kinshasa Mbelechi Msochi anasema alihotubia kwa mara ya kwanza umati wa watu uliokusanyika na kueleza raia kile ambacho upinzani unadai ndio ukweli kuhusu matokeo ya uchaguzi mkuu huo,

‘Mahakama ya katiba inapaswa kuimarisha demokrasi nchini mwetu, badala yake imekuwa kama saratani inayoharibu taasisi zetu. Mmeona jinsi bunge letu limekuwana watu ambao hawakuchaguliwa ndio wamelitawala… hiyo inachafua jina la nchi yetu ugenini. Sio viongozi tu walio na haki ya kujenga nyumba’.

Bemba anapanga kubaki nchini Congo kwa muda mrefu katika kuongoza mfululizo wa maandamano aliyopanga kwa lengo la kudai haki ya uchaguzi huo.

Bemba alirudi Congo kuonesha azma ya kutaka kugombea katika uchaguzi wa mwaka jana lakini ombi lake lilitupiliwa mbali na tume huru ya uchaguzi ya DRC.

Alirudi Ubelgiji na kutangaza kuungana na Moise katumbi mgombea mwingine wa upinzani, pamoja na Martin Fayulu kupitia muunganowa Lamuka.

Join Our Newsletter!

Get updates, news etc from us. Its simple just put in your email address.

You may also read!

Baraka da Prince sasa kufunga ndoa na Naj

Msanii wa Bongo fleva Baraka de Prince amebainsha wazi kufunga ndoa mwaka huu na mpenzi wake Naj. Minong’ono ilikua

Read More...

Ajibuawataka Simba watulize boli, msimu ni wao

Nyota wa Simba, Ibrahim Ajibu amesema kuwa mashabiki wa Simba watulie watakubali mziki wake kwani amejipanga kufanya maajabu. Ajibu

Read More...

Waziri Mkuu kuzindua Daftari la kudumu la kupiga kura.

Mkurugenzi wa Tume ya Taifa ya Uchaguzi NEC Dkt Athumani Kihamia, amesema zoezi la uandikishaji wa daftari la Kupiga

Read More...

Leave a reply:

Your email address will not be published.

Mobile Sliding Menu