RAIS MAGUFULI AMPA MAAGIZO MAZITO WAZIRI WA MADINI.

In Kitaifa

Rais John Magufuli amemwagiza Waziri wa Madini, Dotto Biteko kuanzisha vituo vya madini kwenye maeneo yanayozalisha migodi nchini.
Ametoa maagizo hayo baada ya kuwaapisha viongozi wapya wa serikali mapema leo Jumatano, Ikulu jijini Dar es Salaam. Rais Magufuli ameeleza kuwa maagizo hayo
analenga kudhibiti madini yanayoibwa na kupelekwa nje ya nchi nchi kushindwa kunufaika ipasavyo.
“Sekta ya madini bado ina changamoto kubwa, japokuwa Tanzania tunaongoza kwa kuwa na dhahabu nyingi, bado sio nchi kwenye ukanda wa Afrika Mashariki ambayo
inaongoza kwa kuuza dhahabu nje,” alisema.
Rais Magufuli aliagiza pia Waziri Biteko kushirikiana na Benki Kuu (BOT) kuweka mkakati utakaowezesha nchi kuanza kununua dhahabu na kuitunza. “Tanzania lazima
isimame, hatuwezi kuendelea kuibiwa dhahabu, lazima tutunze dhahabu yetu, itatufaa hata shilingi yetu ikishuka,” aliongeza.

Join Our Newsletter!

Get updates, news etc from us. Its simple just put in your email address.

You may also read!

TCRA yatoa leseni 224 za watoa huduma za maudhui mtandaoni…93 ni za Blogs, 97 ni za Online Tv.

Mkurugenzi Mkuu wa Mamlaka ya Udhibiti wa Mawasiliano Tanzania (TCRA), James Kilaba amesema leseni 224 zimetolewa kwa watoa huduma

Read More...

Muungano wa Afrika umeiomba DR Congo uahirishe kutangaza matokeo kamili ya uchaguzi mkuu

Muungano wa Afrika (AU) umeitaka Jamhuri ya Kidemokrasi ya Congo iahirishe kutangaza matokeo ya uchaguzi mkuu. Muungano huo unaonuia

Read More...

Bunge kupiga kura tena 29 mwezi januari.

Waziri mkuu wa Uingereza Theresa May ataitisha kura nyingine Januari 29 kuhusu makubaliano ya Uingereza kujitoa kutoka Umoja wa

Read More...

Leave a reply:

Your email address will not be published.

Mobile Sliding Menu