Rais wa Tunisia amfukuza Waziri Mkuu na kusitisha Bunge kisa maandamano

In Kimataifa

Rais wa Tunisia amemfukuza kazi waziri mkuu kusitisha shughuli za bunge, kufuatia kuzuka kwa vurugu za maandamano katika maeneo mbalimbali ya nchi hiyo.

Maelfu ya watu wamekuwa wakiandamana na kupambana na Polisi siku ya Jumapili kuonyesha hasira zao dhidi ya serikali kwa namna inavyoshughulika vibaya suala la Covid-19,

Rais Kais Saied alitangaza atasimamia hilo kwa kusaidiwa na waziri mkuu mpya, akisema anataka kuleta utulivu nchini humo. Lakini wapinzani wake wanasema hatua aliyoichukua Rais huyo ni kama kupindua ama mapinduzi ya kimamlaka.

“Tumechukua hatua hizi… mpaka hali ya Tunisia irejee kuwa shwari, mpaka tukiokoe nchi,” alisema Saied katika hotuba yake kwenye televisheni baada ya kuitisha kikao cha dharura cha usalama.

Usiku wa Jumapili, waandamamaji walilipuka kwa shangwe kufuatia taarifa kwamba waziri mkuu Hichem Mechichi ametimuliwa. Baadae Rais Saied akaungana na maelfu ya waandamamaji katika mji mkuu Tunis.

Maelfu ya watu wamekuwa wakiandamana mjini Tunis na majiji mengine dhidi ya chama tawala wakipaza sauti sao kwa kusema “ondokeni!”, na kutoa wito wa bunge kuvunjwa.

Vikosi vya Usalama vilizuia maeneo ya Bunge na mitaa kadhaa karibu na eneo la Avenue Bourguiba, lililokuwa kitovu cha maandamano makubwa ya mwaka 2011 dhidi ya serikali yaliyoleta mapundudi makubwa nchini Tunisia.

Polisi walipiga mabomu ya machozi kutawanya waandamanaji hao na kuwakamata watu kadhaa, huhu mapambano yakizuka baina yao katika miji kadhaa.

Waandamanaji walivamia maofisi ya chama tawala cha Ennahdha party, na kuharibu Kompyuta, na kuchoma moto kwenye ofisi ndogo za makao makuu ya chama hicho huko Touzeur.

Chama hicho kilikemea vitendo hivyo kikitupia lawama “vikundi cha wahalifu” waliokuwa wanajaribu kuleta “vurugu na kuleta taharuki “.

tunisia

Rais Saied aliapa kushughulikia vurugu zaidi zinazosababisha na vikosi vya usalama.

“Nawaonya yoyote anayefikiria kutumia silaha … na yeyote atakefyatua risasi,jeshi litajibu mapigo kwa risasi,” alisema.

Alisema katiba inamruhusu kusimamisha bunge kama kuna hatari. Lakini Spika wa bunge la Tunisia, Rached Ghannouchi amemtuhumu rais huyo “kukiuka katiba “.

“Tunaamini taasisi hizo zinaendelea na wafuasi wa Ennahda na watu wa Tunisia watalinda mapinduzi yoyote,” Ghannouchi, kiongozi wa chama cha Ennahda, aliliambia shirika la Reuters.

Join Our Newsletter!

Get updates, news etc from us. Its simple just put in your email address.

You may also read!

Tetesi za Soka Ulaya leo Alhamisi Septemba 23, 2021

Mshambuliaji wa Arsenal na Ufaransa Alexandre Lacazette, 30, hana hamu ya kusaini kandarasi mpya klabuni hapo. Mkataba wake wa

Read More...

Wanaharakati wa haki za binadamu wahoji hukumu dhidi ya Rusesabagina

 Makundi ya kutetea haki za binadamu barani Afrika yamelalamikia uamuzi wa mahakama kuu ya Rwanda ya kumfunga jela kwa miaka 25, Paul Rusesabagina ambaye alisifika sana kwenye filamu ya Hollywood ya Hotel Rwanda.  Mahakama hiyo Jumatatu ilisema kwamba imepata Rusesabagina pamoja na washukiwa wengine 20 na hatia ya

Read More...

LISSU NA WENZAKE WAFUTIWA KESI

Mahakama ya Hakimu Mkazi Kisutu, imeifutia kesi ya uchochezi iliyokuwa inamkabili Makamu Mwenyekiti wa Chama Cha Demokrasia na Maendeleao

Read More...

Leave a reply:

Your email address will not be published.

Mobile Sliding Menu