Zitto Kabwe achukizwa na kitendo cha nchi kuagiza mafuta nje.

In Siasa

Mbunge wa Kigoma Mjini, Zitto Zuberi Kabwe amesema kuwa haiingii akilini kwa serikali kuagiza malighafi za kujengea reli nchini, wakati tuna makaa ya mawe na chuma wilayani Ludewa, ambayo mpaka sasa hayajaanza kuchimbwa.

Amesema kuwa serikali ingechukua hatua katika kutengeneza kiwanda cha chuma kutokana na madini ya chuma yaliyopo Ludewa, serikali isingeingia gharama ya kuagiza malighafi za ujenzi wa reli nje, na pia ingeweza kupata kipato kwa kuuza kwa nchi jirani kama Kenya na Zambia, ambako nako kuna ujenzi wa reli unaendelea.

“Kweli inaingia akilini tuna chuma na makaa ya mawe yamejaa pale Ludewa, tunampa mkandarasi kazi ya kujenga reli, vyuma vinatoka Uturuki, India, China kweli Mh. Spika!!? Kenya nao wanajenga reli tungeweza kuwauzia,”amesema Zitto

Hata hivyo, Zitto Kabwe amesema kuwa nchi inatia aibu kuagiza mafuta kutoka nje na kuibua mogoro mkubwa kuhusu bidhaa hiyo, wakati nchi ina rasilimali za kutosha za kutengeneza mafuta, ila haijaweka mikakati wala mipango yoyote kukuza sekta hiyo.

Join Our Newsletter!

Get updates, news etc from us. Its simple just put in your email address.

You may also read!

IGP Sirro akutana na Rais wa TLS Fatma Karume.

   IGP Simon Sirro amekutana na kufanya mazungumzo na Rais wa Chama cha Wanasheria Tanganyika (TLS) Fatma Karume aliyefika Makao Makuu ya

Read More...

Magereza watoa ufafanuzi kuhusu Sugu.

Jeshi la Magereza nchini limetoa ufafanuzi kuhusu uamuzi wa mbunge wa Mbeya Mjini, Joseph ‘Sugu’ Mbilinyi kuendelea kuvaa nembo

Read More...

Watu 104 wahukumiwa kifungo cha maisha Uturuki.

Mahakama ya mjini Izmir nchini Uturuki imetoa adhabu kali ya kifungo cha maisha kwa washtakiwa 104 waliopatikana na hatia

Read More...

Leave a reply:

Your email address will not be published.

Mobile Sliding Menu