Benki za wakulima na taasisi za kifedha nchini zimetakiwa kuwakopesha wakulima ili wanunue zana za kilimo kwa lengo la kuboresha kilimo ili kiwe na tija.

In Kitaifa

Benki za wakulima na taasisi za kifedha nchini zimetakiwa kuwakopesha wakulima ili wanunue zana za kilimo kwa lengo la kuboresha kilimo ili kiwe na tija.

Hayo yamesemwa na Waziri Mkuu, Kassim Majaliwa alipotembelea kampuni ya kuunganisha matrekta ya Ursus kutoka Ujerumani, ambako pia alitembelea Kituo cha Uwekezaji cha EPZA, na kiwanda cha ulainishaji vyuma cha Kamal Industrial Estate kilichopo wilayani Bagamoyo wakati wa ziara yake mkoani Pwani ya kutembelea viwanda.

Waziri Mkuu alisema ili dhana ya kuifanya Tanzania kuwa nchi ya viwanda na uchumi wa kati lazima vyanzo vya kuinua uchumi viwekewe mazingira mazuri.

Aidha, alisema serikali imeweka mazingira mazuri kwa wawekezaji wa ndani na nje na kuwataka Watanzania wenye marafiki wa nje wenye uwezo wa kuanzisha viwanda wawaite ili wawekeze.

Naye Waziri wa Viwanda, Biashara na Uwekezaji, Charles Mwijage alisema mradi huo ni endelevu wa kuunganisha matreka kwa lengo la kuboresha kilimo ili kiwe na tija na kuinua uchumi wa wananchi.

Mwijage alisema hadi sasa kiwanda hicho tayari kimeunganisha matrekta 2,400 ambayo yatasambazwa nchi nzima ambapo kutaanzishwa vituo vinane kwa ajili ya kuwafikia wananchi.

Naye Mkuu wa Mkoa wa Pwani, Evarist Ndikilo alisema kwa sasa Mkoa wa Pwani umefanikiwa kuwa na viwanda vikubwa 84 kati ya viwanda 393 nchini; na kwamba tatizo ni upungufu wa umeme wa uhakika ambapo mkoa unahitaji megawati 60 ambapo kwa sasa mkoa unapata megawati 48.

 

Join Our Newsletter!

Get updates, news etc from us. Its simple just put in your email address.

You may also read!

TEMBO WAUA TENA KIGONIGONI

Aliyekuwa mwananchi wa Kijiji cha Kigonigoni Wilayani Mwanga Mkoani Kilimanjaro, Yonael Kaindu Maarufu kama Mzembi, ameshambuliwa na Kuuawa na

Read More...

Waziri wa zamani wa Msumbiji ahukumiwa kifungo cha miaka 16 jela kwa makosa ya ufisadi.

Msumbiji Alhamisi imemuhukumu waziri wa zamani kifungo cha miaka 16 jela kwa makosa ya ufisadi, ikiwa ni hukumu kali

Read More...

YANGA yasaini Mkataba mpya wa Udhamini na Sportpesa

KLABU ya Yanga SC, imesaini mkataba mpya wa Udhamini Mkuu na Kampuni ya kubashiri ya Sportpesa Tanzania, wenye thamani

Read More...

Leave a reply:

Your email address will not be published.

Mobile Sliding Menu