Bunge limepitisha sheria mpya ambayo sasa itatambua haki na dhamana ya serikali katika makinikia

In Kitaifa

Bunge limepitisha sheria mpya ambayo sasa itatambua haki na dhamana ya serikali katika makinikia, ambayo itakuwa ni marufuku kuchenjuliwa nje ya nchi.

Sheria hiyo inaeleza kuwa serikali itashiriki kwa asilimia kuanzia 16 hadi 50 katika shughuli zote za uchimbaji, uchakataji na uchejuaji madini, na ununuzi wa hisa katika kampuni ya uchimbaji madini.

Aidha Wakala wa Ukaguzi wa Madini TMAA umefutwa rasmi, na sasa kunaanzishwa Kamisheni ya Madini.

Waziri wa Katiba na Sheria Profesa Palamagamba Kabudi amesema kufutwa kwa TMAA, kunatokana na majukumu yake yaliyokuwa yakitekelezwa na wakala huyo, kuhamishiwa kwa Kamisheni ya Madini.

Kuanzia sasa umiliki wa leseni mbalimbali zinazotolewa kwa mujibu wa Sheria ya Madini,hautahamishwa kabla haujafanyiwa uendelezaji katika kitalu husika.

Join Our Newsletter!

Get updates, news etc from us. Its simple just put in your email address.

You may also read!

Mkuu mpya wa chuo cha Arusha asimikwa.

Chuo kikuu cha Arusha kimemsimika mkuu mpya wa chuohicho wakati wa mahafali ya 16 ambayo yamefanyika chuonihapo.  Mkuu aliyeachia nafasi

Read More...

Naibu Waziri Silinde atoa maagizo mazito Musoma.

Naibu Waziri Ofisi ya Rais TAMISEMI Mhe David Silindeamemuagiza Mkurugenzi wa Halmashauri ya Musoma VijijiniMkoa wa Mara, Msongela Palela

Read More...

Waziri mkuu abaini madudu ya ajabu mkuranga.

Waziri mkuu wa Tanzania Mheshimiwa Kassim Majaliwa,janaalifanya mkutano maalaum katika Wilya ya Mkuranga ambapoamebaini mambo kadhaa,likiwemo la watumishi wa

Read More...

Leave a reply:

Your email address will not be published.

Mobile Sliding Menu