DC wa Karagwe atoa maamuzi baada ya operesheni.

In Kitaifa

Baada ya operation ya kuondoa mifugo katika Hifadhi na Mapori ya Akiba May 2017, Mkuu wa Wilaya Karagwe Godfrey Mheruka, ameanzsha operation nyingine kuondoa wavamizi wa vyanzo vya maji na uchafuzi wa mazingira.

DC Mheruka akiwa na Kamati ya Ulinzi na Usalama wa Wilaya hiyo, wakiwa katika kijiji cha Chabuhora katika Kata ya Nyakabanga jirani na pori la Kimisi, wamekuta wananchi waliovamia vyanzo vya maji na kuweka makazi ya muda.

Katika eneo hilo lenye ukubwa wa hekari 15, wananachi hao wameanzisha shughuli za kibinadamu ikiwemo kilimo, kukata miti ovyo, kuchoma mkaa pamoja na uwindaji haramu.

Kufuatia hali hiyo waliamua kuteketeza makazi ya wananchi hao na kuwataka warudi katika makazi yao ya zamani.

Pia ameagiza Watendaji wa Kitongoji hadi Wilaya, kusimamia zoezi hilo kuhakikisha hawarudi katika maeneo hayo.

Na kwa upande wa Mkuu wa Jeshi la Polisi wilaya ya Karagwe Mika Mwakatia, yeye amesema operesheni hiyo ni ya siku tatu, na dhamira yao ni kuhakikisha vyanzo vya maji vinabaki wazi ili kuepuka ukame wilayani hapo.

Join Our Newsletter!

Get updates, news etc from us. Its simple just put in your email address.

You may also read!

Mkuu mpya wa chuo cha Arusha asimikwa.

Chuo kikuu cha Arusha kimemsimika mkuu mpya wa chuohicho wakati wa mahafali ya 16 ambayo yamefanyika chuonihapo.  Mkuu aliyeachia nafasi

Read More...

Naibu Waziri Silinde atoa maagizo mazito Musoma.

Naibu Waziri Ofisi ya Rais TAMISEMI Mhe David Silindeamemuagiza Mkurugenzi wa Halmashauri ya Musoma VijijiniMkoa wa Mara, Msongela Palela

Read More...

Waziri mkuu abaini madudu ya ajabu mkuranga.

Waziri mkuu wa Tanzania Mheshimiwa Kassim Majaliwa,janaalifanya mkutano maalaum katika Wilya ya Mkuranga ambapoamebaini mambo kadhaa,likiwemo la watumishi wa

Read More...

Leave a reply:

Your email address will not be published.

Mobile Sliding Menu