Halmashauri ya jiji la Arusha imetoa mkopo wa Shilingi bilioni 1.3, kwa ajili ya wakinamama na vijana wa kwa lengo la kutimiza adhma ya raisi John Pombe Magufuli ya kutatua changamoto ya ukosefu wa ajira ,na kuweza kuinua kipato cha wananchi kwa kunufaika na miradi mbalimbali na hatimae kuweza kujikwamua kiuchumi.

In Kitaifa

Halmashauri ya jiji la Arusha imetoa mkopo wa Shilingi bilioni 1.3,  kwa ajili ya wakinamama na vijana wa kwa lengo la kutimiza adhma ya raisi John Pombe Magufuli ya kutatua changamoto ya ukosefu wa ajira ,na kuweza kuinua kipato cha wananchi kwa kunufaika na miradi mbalimbali na hatimae kuweza kujikwamua kiuchumi.

Mkuu wa Idara ya Maendeleo ya jamii  Janeth Masasi   amesema   kuwa vikundi vya  wanawake vimepokea kiasi cha shilingi  milioni 390 ,huku vikundi vya vijana vimekabidhiwa shilingi milioni 336 .Hata hivyo amesema kuwa mikopo hiyo itasaidia katika uanzishwaji wa viwanda vidogo vidogo ,ambavyo vitasaidia kutengeneza ajira na kukuza uchumi

Mkuu wa Wilaya ya Arusha Gabriel Daqqaro amesema kuwa kutokana na changamoto iliyoko  katika taasisi za fedha, ambazo hutoa mikopo kwa riba kubwa na kuhitaji dhamana ya nyumba na adhi jambo ambalo linawakwamisha wakopaji hivyo serikali imeamua kutoa mikopo ya masharti nafuu.Aidha amesema mikopo  hiyo itawasaidia makundi hayo kuweza  kuongeza mitaji na kutoa ajira ndani ya jamii.

Kwa upande wao kinamama na Vijana waliopokea mikopo hiyo wamesema kuwa mikopo hiyo itawainua kiuchumi, na kuwawezesha kufanya shughuli za uzalishaji mali na kuachana na matumizi ya dawa za kulevya  pamoja na wizi.

 

Join Our Newsletter!

Get updates, news etc from us. Its simple just put in your email address.

You may also read!

Mkuu mpya wa chuo cha Arusha asimikwa.

Chuo kikuu cha Arusha kimemsimika mkuu mpya wa chuohicho wakati wa mahafali ya 16 ambayo yamefanyika chuonihapo.  Mkuu aliyeachia nafasi

Read More...

Naibu Waziri Silinde atoa maagizo mazito Musoma.

Naibu Waziri Ofisi ya Rais TAMISEMI Mhe David Silindeamemuagiza Mkurugenzi wa Halmashauri ya Musoma VijijiniMkoa wa Mara, Msongela Palela

Read More...

Waziri mkuu abaini madudu ya ajabu mkuranga.

Waziri mkuu wa Tanzania Mheshimiwa Kassim Majaliwa,janaalifanya mkutano maalaum katika Wilya ya Mkuranga ambapoamebaini mambo kadhaa,likiwemo la watumishi wa

Read More...

Leave a reply:

Your email address will not be published.

Mobile Sliding Menu