Hospitali kumi na sita nchini Uingereza zimeathirika kutokana na shambulio la programu ya virusi vya kompyuta hapo jana.

In Kimataifa

Hospitali kumi na sita nchini Uingereza zimeathirika kutokana na shambulio la programu ya virusi vya kompyuta hapo jana.

Hospitali kadhaa katika jiji la London na maeneo mengine mbalimbali nchini humo zililazimika kufunga mitambo yake ya kompyuta. Virusi hivyo kimsingi vinazuia watumiaji wa kopmyuta kupata data zao hadi walipe fidia.

Hata hivyo madaktari wamesema licha ya kompyuta hizo kushambuliwa na virusi, data za wagonjwa hazikupotea.

Waziri Mkuu wa Uingereza Theresa May amesema tukio hilo ni sehemu ya shambulio kubwa lililo athiri mashirika mengine duniani kote, huku kukiwa na ripoti za mashambulizi hayo ya kompyuta katika nchi zipatazo 100 ikiwa ni pamoja na Marekani, China, Urusi, Uhispania, Italia, Taiwan na Ujerumani

Join Our Newsletter!

Get updates, news etc from us. Its simple just put in your email address.

You may also read!

Mkuu mpya wa chuo cha Arusha asimikwa.

Chuo kikuu cha Arusha kimemsimika mkuu mpya wa chuohicho wakati wa mahafali ya 16 ambayo yamefanyika chuonihapo.  Mkuu aliyeachia nafasi

Read More...

Naibu Waziri Silinde atoa maagizo mazito Musoma.

Naibu Waziri Ofisi ya Rais TAMISEMI Mhe David Silindeamemuagiza Mkurugenzi wa Halmashauri ya Musoma VijijiniMkoa wa Mara, Msongela Palela

Read More...

Waziri mkuu abaini madudu ya ajabu mkuranga.

Waziri mkuu wa Tanzania Mheshimiwa Kassim Majaliwa,janaalifanya mkutano maalaum katika Wilya ya Mkuranga ambapoamebaini mambo kadhaa,likiwemo la watumishi wa

Read More...

Leave a reply:

Your email address will not be published.

Mobile Sliding Menu