Jeshi la Uganda lakanusha taarifa za kuingia Kenya.

In Kimataifa

Jeshi la Uganda limekanusha taarifa kuwa liko tayari kuingia nchini Kenya, kusaidia kudhibiti hali ya usalama baada ya kumalizika kwa uchaguzi mkuu nchini humo.

Katika uchaguzi huo rais Uhuru Kenyatta alitangazwa mshindi, huku mpinzani wake mkuu Raila Odinga akiyapinga matokeo hayo.

Waziri wa mawasiliano nchini Uganda Frank Tumwebaze, amesema jeshi la Uganda haliwezi kutumwa nje ya nchi hiyo, kushiriki operesheni ya kijeshi kisiri.

Msemaji wa jeshi la Uganda Richard Karemire amesema kuwa, Kenya ni nchi huru na usalama wake umo chini ya serikali ya nchi hiyo.

Aidha amesema Uganda haijapokea ombi lolote kutoka kwa Kenya, kutuma majeshi yake nchini humo au kuomba usaidizi.

 

Join Our Newsletter!

Get updates, news etc from us. Its simple just put in your email address.

You may also read!

Mkuu mpya wa chuo cha Arusha asimikwa.

Chuo kikuu cha Arusha kimemsimika mkuu mpya wa chuohicho wakati wa mahafali ya 16 ambayo yamefanyika chuonihapo.  Mkuu aliyeachia nafasi

Read More...

Naibu Waziri Silinde atoa maagizo mazito Musoma.

Naibu Waziri Ofisi ya Rais TAMISEMI Mhe David Silindeamemuagiza Mkurugenzi wa Halmashauri ya Musoma VijijiniMkoa wa Mara, Msongela Palela

Read More...

Waziri mkuu abaini madudu ya ajabu mkuranga.

Waziri mkuu wa Tanzania Mheshimiwa Kassim Majaliwa,janaalifanya mkutano maalaum katika Wilya ya Mkuranga ambapoamebaini mambo kadhaa,likiwemo la watumishi wa

Read More...

Leave a reply:

Your email address will not be published.

Mobile Sliding Menu