Katibu Mkuu wa ANC aonya: Wapigakura wa Afrika Kusini hawajali kuhusu Phala – Phala

In Kimataifa
Uchaguzi mkuu wa 2024 ukikaribia, chama cha African National Congress (ANC) kinajikuta katika hali tete huku wasiwasi kuhusu utawala, ufisadi, na kashfa ya hivi majuzi ya Phala-Phala ikiendelea kutilia shaka uwezo wa chama hicho kushika madaraka. Wakati baadhi ya viongozi wa ANC wanapuuza wasiwasi huu, wakidai kuwa wapiga kura hawayapa kipaumbele masuala kama hayo, ukweli wa mambo unaelezea hadithi tofauti.


Zaidi ya hayo, kashfa za ufisadi ndani ya mashirika yanayomilikiwa na serikali zimeondoa imani ya umma kwa ANC. Kashfa ya Phala-Phala, ingawa Rais Cyril Ramaphosa alifutiwa makosa yote, imeacha wingu jeusi juu ya uongozi wake. Kukataa kwa ANC kuunga mkono uchunguzi wa bunge kuhusu suala hilo kumeibua maswali kuhusu kujitolea kwa chama hicho katika uwajibikaji. Athari zinazoendelea za ufisadi kwenye sifa ya ANC haziwezi kutupiliwa mbali, kwani wapiga kura wanaozingatia siasa wanaweza kutilia maanani masuala haya wakati wa kupiga kura zao.

Bheki Mtolo, katibu wa ANC KwaZulu-Natal, hivi karibuni alidai kuwa wapiga kura hawazingatii uondoaji wa mzigo au kashfa ya Phala-Phala kama mambo muhimu katika kufanya maamuzi yao. Hata hivyo, wengi wanaweza kuhoji kwamba kauli ya Mtolo hailingani na hali halisi inayowakabili Waafrika Kusini wa kawaida. Matatizo ya kiuchumi yanayosababishwa na kuporomoka kwa mzigo na mmomonyoko wa uaminifu kutokana na kashfa za ufisadi hauwezi kupuuzwa. Wapiga kura, hasa wale ambao wameathiriwa moja kwa moja, wana uwezekano wa kuona jinsi ANC inavyoshughulikia masuala haya kama kushindwa kutoa huduma za kimsingi na kutanguliza maslahi yao.

Uchaguzi mkuu unapokaribia, ANC lazima ishughulikie maswala haya na kurejesha imani ya wapiga kura ikiwa inatumai kusalia madarakani. Kushindwa kufanya hivyo kunaweza kusababisha hasara kubwa ya uungwaji mkono, na uwezekano wa kusababisha ANC kupoteza nafasi yake kama chama tawala kwa mara ya kwanza tangu kuja kwa demokrasia.

Uchaguzi ujao bila shaka utakuwa wakati muhimu kwa hali ya kisiasa ya Afrika Kusini, na wapiga kura watakuwa na jukumu la kuamua mwelekeo wa baadaye wa nchi. Uwezo wa ANC kushughulikia maswala ya wapiga kura na kuwasilisha maono ya kuvutia kwa siku zijazo hatimaye kuamua hatima yake katika uchaguzi mkuu wa 2024.

Msimu wa uchaguzi unapoendelea, ni muhimu kwa wananchi kushiriki katika mijadala yenye taarifa, kushiriki mawazo yao, na kushiriki kikamilifu katika kuunda mchakato wa demokrasia nchini.

Join Our Newsletter!

Get updates, news etc from us. Its simple just put in your email address.

You may also read!

DC Magoti apiga Marufuku pikipiki kubeba mkaa.

Mkuu wa Wilaya ya Kisarawe mkoani Pwani ndugu PetroMagoti,amepiga marufuku piki piki kubeba mkaa katika Wilayahiyo kuanzia leo July

Read More...

Hali ilivyo Kenya sasa baada ya maandamano

Baada ya maandamano yaliyofanyika nchini Kenya juu ya Muswa wa sheria ya Fedha,leo tumezungumza na ndugu Daniel Orogo mchambuzi

Read More...

Rais wa Msumbiji kufungua maonesho ya sabasaba

Rais Filipe Nyusi wa Msumbiji ambaye anatarajiwa kuwasili nchini kesho kuanza ziara ya kikazi, anatarajiwa kufungua rasmi Maonesho ya

Read More...

Leave a reply:

Your email address will not be published.

Mobile Sliding Menu