Mwigulu Nchemba amezitaka jamii za kifugaji kuwapeleka watoto shule.

In Kitaifa

Waziri wa Mambo ya ndani, Mwigulu Nchemba amewataka wananchi wa jimboni la Iramba Magharibi, wa jamii ya kifugaji kuachana na  tamaduni za kutowapeleka watoto shule na kuwatumikisha kufuga mifugo yao.

Akizungumza wakati ziara yake jimboni Mwigulu amesema kuwa Urithi ulio mkubwa zaidi kwa mtoto ni Elimu,ambayo itamasaidia mtoto kwa maisha yake ya baadae.

Nchemba amezitaka jamii hizo kuachana na tamaduni ambazo zimepitwa na wakati kwani hali ya maisha imebadilika tofauti na miaka iliyopita.

Aidha amewataka kufuga kisasa kwa tija zaidi tofauti na hapo awali kutokana na mabadiliko ya tabia nchi yanasababisha ukame hivyo amewaasa kuwekeza katika elimu kwa kuwapeleka watoto shule ili waje kuwa msaada kwa baadaye.

Hata hivyo, katika ziara yake hiyo ya jimboni kwake, Nchemba ametembelea ujenzi wa hosteli katika kila shule ya Sekondari katika Kata 20 na kujionea maendeleo ya ujenzi huo ambao unaendelea kwa kasi kubwa

Join Our Newsletter!

Get updates, news etc from us. Its simple just put in your email address.

You may also read!

Mkuu mpya wa chuo cha Arusha asimikwa.

Chuo kikuu cha Arusha kimemsimika mkuu mpya wa chuohicho wakati wa mahafali ya 16 ambayo yamefanyika chuonihapo.  Mkuu aliyeachia nafasi

Read More...

Naibu Waziri Silinde atoa maagizo mazito Musoma.

Naibu Waziri Ofisi ya Rais TAMISEMI Mhe David Silindeamemuagiza Mkurugenzi wa Halmashauri ya Musoma VijijiniMkoa wa Mara, Msongela Palela

Read More...

Waziri mkuu abaini madudu ya ajabu mkuranga.

Waziri mkuu wa Tanzania Mheshimiwa Kassim Majaliwa,janaalifanya mkutano maalaum katika Wilya ya Mkuranga ambapoamebaini mambo kadhaa,likiwemo la watumishi wa

Read More...

Leave a reply:

Your email address will not be published.

Mobile Sliding Menu