Neema Kuwashukia wafanyakazi wa Manyumbani.

In Kitaifa
Serikali imetakiwa kuridhia na kupitisha mkataba wa kimataifa wa wafanayakazi wa majumbani namba 189 wa kazi zenye staha wa mwaka 2011 ili kuwezesha haki za wafanyakazi wa majumbani zifatwe kisheria.
Mkataba wa wafanyakazi wa majumbani ulipitishwa tarehe 16/6/2011 na shirika la kazi duniani ILO huko Geneva Switzerland ambapo hadi sasa aslimia kubwa ya nchi hazijaridhia  mkataba huo ikiwemo Tanzania.
Hata hivyo katika kuadhimisha siku ya wafanyakazi wa majumbani Watanzania wameungana na mataifa mengine duniani katika maadhimisho hayo ambapo endapo mkataba huo utaraidhiwa utakuwa ni suluhisho kwa matatizo ya wafanyakazi.
Akizungumza na wafanyakazi wa majumbani Mwenyekiti wa wanawake kutoka chama hicho Atupaksye Mtafya amesema kuwa endapo mkataba huo utaridhiwa na kupitishwa itakuwa chachu ya mabadiliko kwa wafanyakazi wa majumbani ikiwemo kupata haki zao za msingi .
Nao baadhi ya wafanyakazi wa majumbani  wameiomba serikali kuitambua rasmi kada hiyo katika kuchochea uchumi wa nchi huku wakieleza changamoto wanazokumbana nazo wakati wa utekelezaji wa majukumu yao

Join Our Newsletter!

Get updates, news etc from us. Its simple just put in your email address.

You may also read!

Mkuu mpya wa chuo cha Arusha asimikwa.

Chuo kikuu cha Arusha kimemsimika mkuu mpya wa chuohicho wakati wa mahafali ya 16 ambayo yamefanyika chuonihapo.  Mkuu aliyeachia nafasi

Read More...

Naibu Waziri Silinde atoa maagizo mazito Musoma.

Naibu Waziri Ofisi ya Rais TAMISEMI Mhe David Silindeamemuagiza Mkurugenzi wa Halmashauri ya Musoma VijijiniMkoa wa Mara, Msongela Palela

Read More...

Waziri mkuu abaini madudu ya ajabu mkuranga.

Waziri mkuu wa Tanzania Mheshimiwa Kassim Majaliwa,janaalifanya mkutano maalaum katika Wilya ya Mkuranga ambapoamebaini mambo kadhaa,likiwemo la watumishi wa

Read More...

Leave a reply:

Your email address will not be published.

Mobile Sliding Menu