Rais aombwa kutazama upya swala la wanafunzi wanaopata ujauzito wakiwa mashuleni.

In Kitaifa, Siasa

Wengi mtakuwa mnakumbuka tamko la mheshimiwa Rais wa Jamuhuhuri ya muungano wa Tanzania John Pombe Magufuli, alilolitoa akiwa ziarani mkoani Pwani.

Rais alisema katika Serikali ya Awamu ya Tano hakutakuwa na mwanafunzi atayepata ujauzito akiwa shuleni, atakaeruhusiwa kuendelea na masomo baada ya kujifungua.

Tamko hilo liliibua hisa tofauti kwa wadau mbalimbali hasa watetezi wa haki za wanawake na watoto wa kike, wakisema inawanyima watoto wa kike haki ya kupata elimu, kwa sababu wengi wanaopata ujauzito wakiwa shuleni hawakusudii bali wengine hubakwa.

 Mbunge wa Tarime Mjini Ester Matiko  ambaye ni mmoja wa wadau wanaofanya jitihada kumlinda mtoto wa kike, ambaye amekuwa na hisia tofauti na tamko la Rais Magufuli na kumtaka kulikiria kwa mara nyingine.

 

Join Our Newsletter!

Get updates, news etc from us. Its simple just put in your email address.

You may also read!

Mkuu mpya wa chuo cha Arusha asimikwa.

Chuo kikuu cha Arusha kimemsimika mkuu mpya wa chuohicho wakati wa mahafali ya 16 ambayo yamefanyika chuonihapo.  Mkuu aliyeachia nafasi

Read More...

Naibu Waziri Silinde atoa maagizo mazito Musoma.

Naibu Waziri Ofisi ya Rais TAMISEMI Mhe David Silindeamemuagiza Mkurugenzi wa Halmashauri ya Musoma VijijiniMkoa wa Mara, Msongela Palela

Read More...

Waziri mkuu abaini madudu ya ajabu mkuranga.

Waziri mkuu wa Tanzania Mheshimiwa Kassim Majaliwa,janaalifanya mkutano maalaum katika Wilya ya Mkuranga ambapoamebaini mambo kadhaa,likiwemo la watumishi wa

Read More...

Leave a reply:

Your email address will not be published.

Mobile Sliding Menu