Serikali yaonyesha dhamira kutumia lugha ya kiswahili

In Kitaifa

Serikali ina dhamira ya dhati katika kuendeleza na kutumia lugha ya Kiswahili katika shughuli mbalimbali za kitaifa na kimataifa.

Aidha, walimu na wataalamu wa lugha ya Kiswahili nchini wametakiwa kuchangamkia fursa ya kukua kwa lugha hiyo katika nchi zinazohitaji wataalamu wa lugha hiyo.

Hayo yamebainishwa na Waziri Mkuu, Kassimu Majaliwa wakati wa uzinduzi wa Kamusi Kuu ya Kiswahili, kwenye ukumbi wa Bunge  Mjini Dodoma.

Amesema katika kuendeleza na kukitumia Kiswahili, serikali imekusudia kuwa na miundombinu imara ya kuwezesha upatikanaji wa wakalimani, walimu wa Kiswahili kwa wageni na wafasiri wa kutosha kukidhi mahitaji yanayoongezeka kwa kasi.

Katibu Mtendaji wa BAKITA, Dk Seleman Sewangi alisema baraza limefikia hatua hiyo baada ya kuwapo kwa hazina ya misamiati mipya iliyofanyiwa utafiti.

Kamusi Kuu ya Kiswahili imeandaliwa na Baraza la Kiswahili Tanzania (BAKITA) na kampuni ya uchapishaji ya Longhom ya Kenya.

Join Our Newsletter!

Get updates, news etc from us. Its simple just put in your email address.

You may also read!

Mkuu mpya wa chuo cha Arusha asimikwa.

Chuo kikuu cha Arusha kimemsimika mkuu mpya wa chuohicho wakati wa mahafali ya 16 ambayo yamefanyika chuonihapo.  Mkuu aliyeachia nafasi

Read More...

Naibu Waziri Silinde atoa maagizo mazito Musoma.

Naibu Waziri Ofisi ya Rais TAMISEMI Mhe David Silindeamemuagiza Mkurugenzi wa Halmashauri ya Musoma VijijiniMkoa wa Mara, Msongela Palela

Read More...

Waziri mkuu abaini madudu ya ajabu mkuranga.

Waziri mkuu wa Tanzania Mheshimiwa Kassim Majaliwa,janaalifanya mkutano maalaum katika Wilya ya Mkuranga ambapoamebaini mambo kadhaa,likiwemo la watumishi wa

Read More...

Leave a reply:

Your email address will not be published.

Mobile Sliding Menu