Spika wa Bunge ajiuzulu akipinga vitendo vya Serikali.

In Kimataifa

Spika wa Bunge la Ethiopia Abadula Gemeda, amejiuzulu nafasi hiyo ikiwa ni siku mbili kabla ya kufunguliwa kwa vikao vya bunge hilo.

Kwa mujibu wa tovuti maarufu ya Addis Standard, Gemeda amechukua uamuzi huo wikendi iliyopita kama ishara ya kupinga vitendo vya Serikali ya nchi hiyo, katika masuala ya ulinzi kwenye majimbo ya Oromia na Somali.

Sababu kuu imeelezwa kuwa ni ukosoaji wa namna ambavyo Serikali inavyotumia vikosi vya ulinzi katika maeneo hayo, wakati ambapo watu 50 wameripotiwa kufa na zaidi ya watu 150,000 wamepoteza makazi kutokana na mgogoro wa rasilimali unaohusisha ukabila.

Kabla hajawa Spika wa Bunge hilo tangu mwaka 2010, Gemeda aliwahi kuwa Gavana wa jimbo la Oromia na pia Waziri wa Ulinzi.

Spika mpya wa Bunge hilo anatarajiwa kuchaguliwa mara tu wabunge watakapokutana wiki hii.

 

Join Our Newsletter!

Get updates, news etc from us. Its simple just put in your email address.

You may also read!

Mkuu mpya wa chuo cha Arusha asimikwa.

Chuo kikuu cha Arusha kimemsimika mkuu mpya wa chuohicho wakati wa mahafali ya 16 ambayo yamefanyika chuonihapo.  Mkuu aliyeachia nafasi

Read More...

Naibu Waziri Silinde atoa maagizo mazito Musoma.

Naibu Waziri Ofisi ya Rais TAMISEMI Mhe David Silindeamemuagiza Mkurugenzi wa Halmashauri ya Musoma VijijiniMkoa wa Mara, Msongela Palela

Read More...

Waziri mkuu abaini madudu ya ajabu mkuranga.

Waziri mkuu wa Tanzania Mheshimiwa Kassim Majaliwa,janaalifanya mkutano maalaum katika Wilya ya Mkuranga ambapoamebaini mambo kadhaa,likiwemo la watumishi wa

Read More...

Leave a reply:

Your email address will not be published.

Mobile Sliding Menu