Stella Manyanya awataka wanafunzi wote nchini, kusoma kwa bidii masomo ya sayansi

In Kitaifa

NAIBU Waziri wa Elimu, Sayansi na Teknolojia na Mafunzo ya Ufundi, Stella Manyanya amewataka wanafunzi wote nchini, kusoma kwa bidii masomo ya sayansi, teknolojia na ubunifu ili kuhakikisha ndoto ya Tanzania ya kuwa na uchumi wa kati kupitia viwanda na biashara inafanikiwa.

Amesema kuwa sayansi, teknolojia na ubunifu, ndio njia pekee itakayowezesha nchi kupata maendeleo kwa kasi na kupunguza utegemezi wa teknolojia.

Naibu Waziri amesema hayo jana katika Shule ya Sekondari ya Wasichana Jangwani Dar es Salaam wakati wa kukabidhi bendera ya Taifa ,kwa wanafunzi saba wanaosoma masomo ya sayansi wanaokwenda kuiwakilisha nchi katika mashindano ya First Global Challenges nchini Marekani.

Shule zilizotoa wanafunzi watakaoshiriki mashindano hayo ni Jangwani, Benjamin Mkapa, Jamhuri, Feza, Azania na Kisutu ambapo amesema nchi inahitaji viwanda vinavyotumia teknolojia ya kisasa ili kuongeza ufanisi na kwamba roboti zilizoanza kubuniwa na vijana hao ndizo zitakazokuwa msingi wa viwanda hivyo.

Aidha, aliwahimiza wanafunzi wote kutoogopa masomo ya sayansi kwa kuwa ni rahisi na pia kuna uhitaji mkubwa wa wataalamu katika fani mbalimbali.

 

 

 

Join Our Newsletter!

Get updates, news etc from us. Its simple just put in your email address.

You may also read!

TEMBO WAUA TENA KIGONIGONI

Aliyekuwa mwananchi wa Kijiji cha Kigonigoni Wilayani Mwanga Mkoani Kilimanjaro, Yonael Kaindu Maarufu kama Mzembi, ameshambuliwa na Kuuawa na

Read More...

Waziri wa zamani wa Msumbiji ahukumiwa kifungo cha miaka 16 jela kwa makosa ya ufisadi.

Msumbiji Alhamisi imemuhukumu waziri wa zamani kifungo cha miaka 16 jela kwa makosa ya ufisadi, ikiwa ni hukumu kali

Read More...

YANGA yasaini Mkataba mpya wa Udhamini na Sportpesa

KLABU ya Yanga SC, imesaini mkataba mpya wa Udhamini Mkuu na Kampuni ya kubashiri ya Sportpesa Tanzania, wenye thamani

Read More...

Leave a reply:

Your email address will not be published.

Mobile Sliding Menu