Ukosefu wa kituo cha afya katika vijiji vya Kata ya Malolo wilayani Mpwapwa mkoani Dodoma, huwalazimu wananchi kutembea zaidi ya saa nane, kwenda kutibiwa mikoa jirani ya Iringa au Morogoro.

In Kitaifa

Ukosefu wa kituo cha afya katika vijiji vya Kata ya Malolo wilayani Mpwapwa mkoani Dodoma, huwalazimu wananchi kutembea zaidi ya saa nane, kwenda kutibiwa mikoa jirani ya Iringa au Morogoro.

Hali hiyo imedaiwa kuchangia wanawake wengi kujifungulia nyumbani, na hata kupata madhara mbalimbali ukiwamo ugonjwa wa fistula, kutokana na kukaa na uchungu wa uzazi wa muda mrefu.

Diwani wa Kata ya Malolo Maulid Mangile, amesema hali hiyo imekuwa ikiwaathiri zaidi wajawazito hasa wanapougua usiku na watu wengine wanapougua ghafla.

Mangile amesema kutokana na hali hiyo, akinamama wajawazito wamekuwa wakijifungulia njiani na maporini, jambo ambalo ni hatari kwa usalama wao.

Join Our Newsletter!

Get updates, news etc from us. Its simple just put in your email address.

You may also read!

Mkuu mpya wa chuo cha Arusha asimikwa.

Chuo kikuu cha Arusha kimemsimika mkuu mpya wa chuohicho wakati wa mahafali ya 16 ambayo yamefanyika chuonihapo.  Mkuu aliyeachia nafasi

Read More...

Naibu Waziri Silinde atoa maagizo mazito Musoma.

Naibu Waziri Ofisi ya Rais TAMISEMI Mhe David Silindeamemuagiza Mkurugenzi wa Halmashauri ya Musoma VijijiniMkoa wa Mara, Msongela Palela

Read More...

Waziri mkuu abaini madudu ya ajabu mkuranga.

Waziri mkuu wa Tanzania Mheshimiwa Kassim Majaliwa,janaalifanya mkutano maalaum katika Wilya ya Mkuranga ambapoamebaini mambo kadhaa,likiwemo la watumishi wa

Read More...

Leave a reply:

Your email address will not be published.

Mobile Sliding Menu