VIJANA 420 WAPATIWA MAFUNZO YA KUTENGENEZA BIOGAS KWA FEDHA ZA TEA

In Kitaifa

Zaidi ya wananchi 420 mkoa wa Arusha wamenufaika na mafunzo ya

ujasiriamali pamoja na utengenezaji wa mitambo ya biogas kwa lengo la

kuachana na utumiaji wa nishata ya mkaa inayoharibu mazingira.

Aidha imeelezwa kuwa Tanzania ni kati ya nchi pekee katika jumuiya ya

Afrika mashariki inayotoa ruzuku kwa wananchi wake kuendeleza ujuzi na

stadi za maisha.

Akifunga mafunzo hayo kwenye kituo cha Gongal Model kilichopo eneo la

Njiro jijini Arusha na eneo la Gongali wilayani Karatu mwishoni mwa

wiki iliyopita Makam mkuu wa chuo cha Nelson Mandela  amesema kuwa

mafunzo hayo yamekuwa ni mkombozi wa vijana kuondoka na changamoto za

ajira hivyo kuwataka vijana hao kuchangamkia fursa ya mafunzo hayo.

Amempongeza mtekelezaji wa mradi huo unaotekelezwa kwa fedha za mfuko

wa maendeleo ya elimu nchini TEA Dkt. Askwar Hilonga ambaye pia ni

mhadhiri wa chuo kikuu cha Nelson Mandela kwa kubuni na kuratibu wazo

hilo la kuokoa na kuhifadhi mazingira ya nchi yetu kwani takwimu na

maoni ya Rais Dkt.John Magufuli yanaonyesha zaidi ya kilimoeta 400

elfu zinaharibiwa kwa kuzalisha nishati ya mkaa.

Amesema mafunzo hayo yamekuwa na tija kwa vijana kuandaa mradi huo wa

kutengeneza Biogas na wao wataendelea kusaidia kuanzisha mtambo wa

kuzalisha funza ndani ya jiji la Arusha kwa mfano kwa lengo la kutumia

taka zinazozalishwa ndani ya jiji hilo.

Awali Mratibu wa mradi huo Dkt.Askwari Hilonga alisema kuwa vijana

waliomaliza wamekuwa wakipewa ofisi zao katika chuo hicho kwa lengo la

kuwasaidia kuendeleza taaluma walioipata katika mafunzo hayo.

Nae Mkurugenzi wa Miradi wa Tea Waziri Mouris amesema taasisi yao

itaendelea kushirikiana na wadau mbalimbali kwa lengo la kusaidia

utunzaji wa mazingira na taaluma hiyo wanampango wa kuianzisha kwenye

mashule ya sekondari nchini kuokoa utumiaji wa kuni na kuendelea

kutunza mazingira.

Akawataka vijana hao kutambua kuwa eleimu walioipata isiishie katika

kupata vyeti pekee bali wajikite kuanzisha viwanda vyao na kuandaa

maandiko yatakayosaidia kupata mikopo ya kukuza mitaji yao kwani ujuzi

wenu ndio mtaji sido wapo watawasaidia kufikia malengo yenu.

Kwa upande wake Kaimu Mkurugenzi wa Camartec Paythias Ntella akieleza

umuhimu wa mitambo hiyo anasema kuwa inasaidia kuokoa uharibifu wa

mazingira nchini na kuacha matumizi ya nishati ya mkaa ambayo

inaharibu mazingira.

Hata hivyo mafunzo hayo yaliodumu kwa kipindi cha siku 30

yamewakutanisha wananchi wa maeneo mbali mbali mkoani hapa ambapo

imeelezwa kuwa ukiwa na Ng’ombe wapatao wawili unaweza kutengeneza

mtambo wa biogas na kuweza kuzalisha nishati ya gesi kwa matumizi ya

majumbani.

Join Our Newsletter!

Get updates, news etc from us. Its simple just put in your email address.

You may also read!

Saba washikiliwa kwa tuhuma za mauaji ya hakimu.

Jeshi la Polisi mkoani Mbeya linawashikilia watu saba kwamauaji ya Hakimu Mkazi wa wilaya ya Handeni mkoani TangaJoachim Mwakyolo

Read More...

Ali Reza Akbari ahukumiwa kifo

Iran imemuhukumu kifo afisa mkuu wa zamani wa ulinzi baada kumkuta na hatia kwa mashtaka ya kuifanyia ujasusi Uingereza,

Read More...

Polisi wakamata usafiri uliotumika kuutupa mwili Chiloba

Miongoni mwa waliokamatwa ni watoto wawili huku mshukiwa mkuuJackton Odhiambo akikiri kumuua mwanamitindo huyo kwa usaidizi wawashirika wawili ambao

Read More...

Leave a reply:

Your email address will not be published.

Mobile Sliding Menu