Wagonjwa wa akili waongezeka Tanzania.

In Afya, Kitaifa

 

 

Tafiti zilizotolewa na Wizara ya Afya, Maendeleo ya Jamii, Jinsia, Wazee na Watoto zinaonyesha kuwa, magonjwa ya akili yameongezeka kutoka wagonjwa laki 6 mwaka 2014-2015, hadi kufikia wagonjwa laki 7 kwa mwaka 2015-2016.

Takwimu hizo zimetolewa na Kaimu Mkurugenzi Kitengo cha Magonjwa yasiyopewa kipaumbele, katika wizara ya afya nchini Bw Shadrack Buswelu kwenye mafunzo kwa watumishi wa magereza na hospitali za mikoa.

Amesema kinachochangia ongezeko la ugonjwa wa akili kuongezeka nchini, ni mfumo wa maisha ulivyo kwa sasa, magonjwa sugu na matumizi ya dawa za kulevya.

Kwa upande wake Mratibu wa Magereza SP Wambili Bwatai, amesema tatizo la magonjwa ya akili gerezani ni mara mbili ya wagonjwa waliopo nje.

 

Join Our Newsletter!

Get updates, news etc from us. Its simple just put in your email address.

You may also read!

Mkuu mpya wa chuo cha Arusha asimikwa.

Chuo kikuu cha Arusha kimemsimika mkuu mpya wa chuohicho wakati wa mahafali ya 16 ambayo yamefanyika chuonihapo.  Mkuu aliyeachia nafasi

Read More...

Naibu Waziri Silinde atoa maagizo mazito Musoma.

Naibu Waziri Ofisi ya Rais TAMISEMI Mhe David Silindeamemuagiza Mkurugenzi wa Halmashauri ya Musoma VijijiniMkoa wa Mara, Msongela Palela

Read More...

Waziri mkuu abaini madudu ya ajabu mkuranga.

Waziri mkuu wa Tanzania Mheshimiwa Kassim Majaliwa,janaalifanya mkutano maalaum katika Wilya ya Mkuranga ambapoamebaini mambo kadhaa,likiwemo la watumishi wa

Read More...

Leave a reply:

Your email address will not be published.

Mobile Sliding Menu