Wahadhiri wa vyuo vikuu vya serikali nchini Kenya wasitisha mgomo.

In Kimataifa

Wahadhiri wa vyuo vikuu vya serikali nchini Kenya wamesitisha mgomo baada ya serikali kuahidi kuwalipa zaidi mara moja, kulingana na taarifa za jana za viongozi wa muungano wa wahadhiri wa vyuo vikuu nchini humo.

Wanachama wa Muungano wa Vyuo Vikuu UASU walimaliza mgomo wa siku 54 unaohusu malipo mwezi Febuari na kusaini mkataba na serikali mwezi Machi wa ongezeko la malipo la asilimia 17.5 na asilimi 3.9 katika posho za makaazi.

Lakini walianzisha mgomo mpya mwezi huu juu ya utekelezaji wa malipo hayo waliyokubaliana na serikali.

Muungano wa UASU umesema serikali imetoa kiasi cha shilingi bilioni 5 mwezi huu za kuwalipa wanachama wa muungano huo na hiyo ndiyo sababu ya kusitisha mgomo wao.

 

Join Our Newsletter!

Get updates, news etc from us. Its simple just put in your email address.

You may also read!

Mkuu mpya wa chuo cha Arusha asimikwa.

Chuo kikuu cha Arusha kimemsimika mkuu mpya wa chuohicho wakati wa mahafali ya 16 ambayo yamefanyika chuonihapo.  Mkuu aliyeachia nafasi

Read More...

Naibu Waziri Silinde atoa maagizo mazito Musoma.

Naibu Waziri Ofisi ya Rais TAMISEMI Mhe David Silindeamemuagiza Mkurugenzi wa Halmashauri ya Musoma VijijiniMkoa wa Mara, Msongela Palela

Read More...

Waziri mkuu abaini madudu ya ajabu mkuranga.

Waziri mkuu wa Tanzania Mheshimiwa Kassim Majaliwa,janaalifanya mkutano maalaum katika Wilya ya Mkuranga ambapoamebaini mambo kadhaa,likiwemo la watumishi wa

Read More...

Leave a reply:

Your email address will not be published.

Mobile Sliding Menu