Kansela wa Ujerumani Angela Merkel,ametoa wito wa kubuniwa mkakati mpya wa maendeleo barani Afrika.

In Kimataifa

Kansela wa Ujerumani Angela Merkel,ametoa wito wa kubuniwa mkakati mpya wa maendeleo barani Afrika.

Amesema mataifa makubwa yalioendelea kiviwanda yanapaswa kuwa tayari zaidi kupeleka silaha kuyasaidia mataifa ya Kiafrika yanayopambana dhidi ya makundi ya wanamgambo.

Merkel pia ameisifu ujasiri wa mataifa ya Afrika ambayo yanashiriki katika mapambano dhidi ya wanamgambo wa Kiislamu nchini Mali na mataifa jirani.

Ameongeza kuwa Ujerumani itaunga mkono juhudi za Ufaransa kulishinikiza baraza la usalama la Umoja wa Mataifa kuidhinisha kikosi cha Afrika Magharibi kupambana na ugaidi na usafirishaji haramu wa binadamu katika eneo la Sahel.

Kiongozi huyo wa Ujerumani pia ametangaza mipango ya mapatano kati ya kundi la mataifa ya G20 na bara la Afrika, ambayo yanaondokana na mfumo wa zamani wa misaada ya kimaendeleo na badala yake kujikita katika fursa za ushirikiano na mataifa ya Afrika, ambayo mengi yanashuhudia viwango vikubwa vya ukuaji wa kiuchumi.

Join Our Newsletter!

Get updates, news etc from us. Its simple just put in your email address.

You may also read!

Mkuu mpya wa chuo cha Arusha asimikwa.

Chuo kikuu cha Arusha kimemsimika mkuu mpya wa chuohicho wakati wa mahafali ya 16 ambayo yamefanyika chuonihapo.  Mkuu aliyeachia nafasi

Read More...

Naibu Waziri Silinde atoa maagizo mazito Musoma.

Naibu Waziri Ofisi ya Rais TAMISEMI Mhe David Silindeamemuagiza Mkurugenzi wa Halmashauri ya Musoma VijijiniMkoa wa Mara, Msongela Palela

Read More...

Waziri mkuu abaini madudu ya ajabu mkuranga.

Waziri mkuu wa Tanzania Mheshimiwa Kassim Majaliwa,janaalifanya mkutano maalaum katika Wilya ya Mkuranga ambapoamebaini mambo kadhaa,likiwemo la watumishi wa

Read More...

Leave a reply:

Your email address will not be published.

Mobile Sliding Menu