Kirusi cha corona cha Mu chaenea zaidi Colombia

In Kimataifa

Afisa wa afya nchini Colombia amesema aina mpya ya kirusi cha corona maarufu kama “Mu” kilichogunduliwa nchini humo mwezi Januari, ndiyo kinachosambaa zaidi nchini humo na kinahusika na wimbi baya zaidi la janga la corona. Afisa huyo wa afya Marcela Mercado, ameiambia redio moja nchini humo kwamba kirusi cha “Mu” kinahusika na wimbi kali la tatu la maambukizi kati ya April na Juni.

Wakati wa kipindi hiki, ikiwa na takribani vifo 700 kila siku, karibu theluthi mbili ya vipimo vilivyofanywa kutoka kwa watu waliofariki vilionesha waliambukizwa kirusi cha Mu. Siku ya Jumanne, shirika la afya duniani WHO, lilikitangaza kirusi cha Mu, chenye jina la Kisayansi B.1.621, kuwa kirusi muhimu.

WHO ilisema kirusi hicho kina mabadiliko yanayoonesha hatari ya kuishinda nguvu ya chanjo na kwamba utafiti zaidi unahitajika kukielewa.

Join Our Newsletter!

Get updates, news etc from us. Its simple just put in your email address.

You may also read!

MABELE AHITIMISHA MAFUNZO YA JKT KWA VIJANA

Mkuu wa Jeshi la Kujenga Taifa (JKT), Meja Jenerali Rajabu Mabele, leo Septemba 18, 2026, amehitimisha rasmi mafunzo ya

Read More...

Safari ya Messi na Lamine Yamal Iliyotikisa Historia ya Soka

Soka lina uwezo wa kuandika simulizi ambazo hata waandishi wa riwaya hawawezi kuzibuni. Fainali ya Kombe la Dunia kati

Read More...

Serikali ya Marekani yaichangia Tanzania bilioni 2.63

Serikali ya Marekani imetoa zaidi ya Dola za Marekani milioni moja, sawa na takribani Sh. biliooni 2.63 ili kusaidia

Read More...

Leave a reply:

Your email address will not be published.

Mobile Sliding Menu