Atakayeuza Ardhi Aliyopewa Na Serikali kuonja chamtemakuni.

In Kitaifa

Serikali imewatahadharisha Wananchi wa Kilosa Mkoani Morogoro kutouza ardhi watakayopewa  na Serikali baada ya kufutwa kwa baadhi ya mashamba  na kwamba atakayebainika kuiuza ardhi hiyo kwa matajiri atanyang’anywa na ardhi kurejeshwa serikalini.

Akizungumza na Wananchi wa eneo la Kimamba A na Magomeni Wilayani Kilosa Waziri wa Mambo ya Nje na ushirikiano wa Afrika Mashariki ambaye pia ni Mbunge wa Kilosa amesema ardhi itakayotolewa ni lazima itumike kwa kuzingatia mpango wa matumizi bora ya ardhi ili kuepuka migogoro ya mara kwa mara inayosababisha uhasama na vifo kati ya wakulima na wafugaji.

Amesema Serikali imepanga kufuta mashamba makubwa yanayomilikiwa na watu na makampuni,taasisi na watu binafsi bila kuyaendeleza ambapo takribani heka elfu tatu zinatarajiwa kufutwa na kugawiwa kwa wananchi ambao hawana ardhi Wilayani Kilosa na kuwasihi kuachana na hulka ya kuyauza mashamba hayo tena kwa matajiri na baadae kuililia Serikali kwa kukosa ardhi ya kilimo na ufugaji jambo ambalo linasababisha migogoro isiyoisha.

Prof. Kabudi amewasisitizia wananchi hao kuwa Serikali haina mpango wa kuyafuta mashamba yote ya mkonge Wilayani humo kutokana na ukweli kuwa thamani ya mkonge imeanza kuongezeka katika soko la dunia baada ya mifuko ya plastiki kuonekana ina athari kimazingira .


Amesema Mkoa wa Morogoro uko kimkakati kutokana na uwepo wa ardhi yenye rutuba ya kutosha na kuwataka Wananchi wa Kilosa kujipanga upya kufufua zao la Mkonge na Pamba kutokana na uwepo wa usafiri wa uhakika baada ya kukamilika kwa ujenzi wa reli mpya ya kisasa ambayo itatumika kuyasafirisha mazao hayo kwenda bandarini na baadae katika soko la dunia.

Ameongeza kuwa katika Mashamba yatakayofutwa pia ni lazima kutengwe maeneo ya uwekezaji ambayo yatatumiwa kwa uwekezaji na ujenzi wa viwanda mbalimbali vya kuchakata mazao mbalimbali ikiwemo mbogamboga,mkonge na Pamba jambo litakalosaidia kuongeza thamani ya mazao hayo na hivyo kuongeza ajira na kipato.

Baadhi ya wananchi Wilayani Kilosa wameishukuru Serikali kwa kusikia kilio cha cha ukosefu wa ardhi kutokana na kukodi mashamba kwa shilingi elfu 50 kwa heka moja au kulipa mazao wakati wa mavuno jambo ambalo linawafanya kuendelea kuwa watumwa na kutoona faida ya kilimo…

Join Our Newsletter!

Get updates, news etc from us. Its simple just put in your email address.

You may also read!

Tanzania Breweries Public Limited Company (TBL) na Tanzania Red Cross Society kushirikiana kuimarisha usalama wa bodaboda 1600, kujenga jamii salama

Dar es Salaam, Tanzania. Kampuni ya TBL kupitia kampeni yake ya Cheers to Moderation, imesaini hati ya makubaliano na Tanzania Red Cross Society kwa lengo la

Read More...

MABELE AHITIMISHA MAFUNZO YA JKT KWA VIJANA

Mkuu wa Jeshi la Kujenga Taifa (JKT), Meja Jenerali Rajabu Mabele, leo Septemba 18, 2026, amehitimisha rasmi mafunzo ya

Read More...

Safari ya Messi na Lamine Yamal Iliyotikisa Historia ya Soka

Soka lina uwezo wa kuandika simulizi ambazo hata waandishi wa riwaya hawawezi kuzibuni. Fainali ya Kombe la Dunia kati

Read More...

Leave a reply:

Your email address will not be published.

Mobile Sliding Menu