Congo yajiandaa kumwapisha Tshisekedi kama rais.

In Kimataifa

Jamhuri ya Kidemokrasia ya Congo inajiandaa kumwapisha Felix Tshisekedi kuwa rais mpya wa taifa hilo mnamo wiki hii. Sherehe za kuapishwa zinatarajiwa kufanyika Alhamis wiki hii, na zitashuhudia Tshisekedi akiapishwa kuwa rais akichukua mikoba ya Joseph Kabila, aliyeitawala Congo tangu mwaka 2001. Awali sherehe hizo zilikuwa zifanyike leo Jumanne, lakini msemaji wa muungano wa upinzani CACH ambao ulimuunga mkono Tshisekedi, alisema uwezekano wa kuapishwa ni Alhamisi. Mahakama ya katiba ilitupilia mbali madai ya mgombea aliyeshika nafasi ya pili Martin Fayulu na kumthibitisha Tshisekedi kuwa rais mteule wa Congo. Mataifa kadhaa ya Afrika ikiwa ni pamoja na Jumuiya ya maendeleo ya nchi za kusini mwa Afrika SADC na Kenya zimempongeza Tshisekedi. Burundi na Tanzania, ambazo zinashirikiana na Congo kwenye mapambano dhidi ya waasi, pia zimetuma pongezi.

Join Our Newsletter!

Get updates, news etc from us. Its simple just put in your email address.

You may also read!

Tanzania Breweries Public Limited Company (TBL) na Tanzania Red Cross Society kushirikiana kuimarisha usalama wa bodaboda 1600, kujenga jamii salama

Dar es Salaam, Tanzania. Kampuni ya TBL kupitia kampeni yake ya Cheers to Moderation, imesaini hati ya makubaliano na Tanzania Red Cross Society kwa lengo la

Read More...

MABELE AHITIMISHA MAFUNZO YA JKT KWA VIJANA

Mkuu wa Jeshi la Kujenga Taifa (JKT), Meja Jenerali Rajabu Mabele, leo Septemba 18, 2026, amehitimisha rasmi mafunzo ya

Read More...

Safari ya Messi na Lamine Yamal Iliyotikisa Historia ya Soka

Soka lina uwezo wa kuandika simulizi ambazo hata waandishi wa riwaya hawawezi kuzibuni. Fainali ya Kombe la Dunia kati

Read More...

Leave a reply:

Your email address will not be published.

Mobile Sliding Menu