Idadi za kesi Mpya za Covid 19 zashuka Afrika

In Kimataifa

Shirika la Afya Duniani (WHO) linaripoti kushuka sana kwa idadi kubwa ya kesi mpya za Covid 19 barani Afrika kwa mara ya kwanza tangu kuzuka kwa kirusi kipya cha omicron ambacho kimesambaa kote barani humo miezi miwili iliyopita.

Janga la virusi vya corona limewaathiri takriban watu milioni 10.5 barani Afrika na kuua zadi ya 234,000. Maafisa wa Shirika la Afya Duniani (WHO) wanasema kuwa idadi hiyo inaashiria kushuka kwa asilimia 20 kwa kesi za virusi vya corona katika wiki ya. Kuelekea Januari 16, na vifo vimeshuka kwa asilimia 8.

Huku wimbi la nne la omicron linaonekana kupata nguvu, mkurugenzi wa kanda ya Afrika katika WHO, Matshidiso Moeti anasema bara hilo bado halijatoka katika janga. Anasema ufuatiliaji zaidi unahitajika kuona kama mwenendo huu unaweza kuhimiliwa.

“Hata hivyo, wakati maeneo manne yameripoti kushuka kwa kesi mpya, tunafuatilia kwa karibu sana huko Afrika Kaskazini, ambako kesi zilikuwa juukwa asilimia 55, na Tunisia na Morocco wote wameona ongezeko kubwa, na kuipiku Afrika Kusini kama nchi ambazo zina kesi nyingi katikat bara hilo,” anasema.

Omicron inambukiza kwa kasi sana na kuchochea ongezeko kubwa la idadi ya kesi. Lakini kuumwa kwake kunaonekana ni kwa kawaida tu kuliko virusi vya awali. Hata hivyo, Moeti anasema bara hilo bado halijarejea katika mwenendo wa kawaida kwasababu ya janga. Anasema hakuna fursa ya kujibweteka.

Anaonya kuwa mawimbi ya janga hayaepukiki ili mradi virusi vinaendelea kusambaa. Anaelezea kuwa Afrika bado iko katika mazingira hatarishi kwasababu ya fursa isiyo sawa kwa chanjo za kuokoa maisha. Anasema Afrika inakabiliwa na vikwazo katika kupata fursa ya matibabu kamili ya Covid 19.

WHO imeidhinisha matibabu ya aina 11 ambayo yanaweza kutumia kutibu Covid 19. Hivi sasa inaangalia data kuhusu dawa mbili za kunywa, ambazo zimeonyesha matokeo ya kutia moyo katika kupunguza hatari ya kulazwa hospitali kwa baadhi ya wagonjwa.

Mkurugenzi wa WHO Afrika, Moeti anasema anahofia bara la Afrika kwa mara nyingine tena huenda likapoteza fursa ya mafanikio kwa matibabu hayo kwasababu ya upatikanaji wake na gharama kubwa. Kwa mfano, anaelezea matibabu ya aina mbili ambayo. Yanagharimu kati ya dola 550 na 1,200 kwa dozi moja.

“Ukosefu wa usawa ambao umeiacha Afrika nyuma katika foleni ya chanjo lazima usirejewe tena katika matibabu ya kuokoa maisha. Fursa ya ulimwengu kutambua ugonjwa, chanjo na matibabu kutafungua njia kwa kufikia katika kumaliza janga hili,” anasema Moeti.

Moeti anayaonya mataifa kujitayarisha wimbi jingine la maambukizi, pengine vrusi hatari zaidi vya corona. Anasema virusi vya corona vitaendelea kuzaliana na kuwa tishio linaloendelea kwa mataifa kama hayana usambazaji wenye usawa wa chanjo.

Join Our Newsletter!

Get updates, news etc from us. Its simple just put in your email address.

You may also read!

Tanzania Breweries Public Limited Company (TBL) na Tanzania Red Cross Society kushirikiana kuimarisha usalama wa bodaboda 1600, kujenga jamii salama

Dar es Salaam, Tanzania. Kampuni ya TBL kupitia kampeni yake ya Cheers to Moderation, imesaini hati ya makubaliano na Tanzania Red Cross Society kwa lengo la

Read More...

MABELE AHITIMISHA MAFUNZO YA JKT KWA VIJANA

Mkuu wa Jeshi la Kujenga Taifa (JKT), Meja Jenerali Rajabu Mabele, leo Septemba 18, 2026, amehitimisha rasmi mafunzo ya

Read More...

Safari ya Messi na Lamine Yamal Iliyotikisa Historia ya Soka

Soka lina uwezo wa kuandika simulizi ambazo hata waandishi wa riwaya hawawezi kuzibuni. Fainali ya Kombe la Dunia kati

Read More...

Leave a reply:

Your email address will not be published.

Mobile Sliding Menu