Idai yapoteza makazi ya watu 400,000.

In Kimataifa

Shirika la Msalaba Mwekundu linakadiria kuwa watu 400,000 wamepoteza makaazi yao nchini Msumbiji kutokana na Kimbunga Idai kilichoipiga nchi hiyo siku tano zilizopita.

Shirika hilo limesema kiasi kidogo tu cha msaada kinaweza kuwafikia maelfu wanaouhitaji, kwa sababu mvua kubwa zinaendelea kunyesha, zikizidisha athari za mafuriko ambazo tayari ni kubwa.

Barabara, madaraja na mashamba vimesombwa na kimbunga hicho katika nchi za Msumbiji, Malawi na Zimbabwe.

Rais wa Msumbiji Filipe Nyusi amesema yamkini watu 1,000 wameuawa na kimbunga hicho, na ametangaza siku tatu za maombolezo ya kitaifa.

Shirika la Chakula Ulimwenguni, WFP limesema kimbunga Idai kimepita katika eneo linalokaliwa na Wamsumbiji wapatao milioni 1.7. Watu 920,000 katika nchi jirani ya Malawi wameathiriwa pia na kimbunga hicho, pamoja na maelfu wengine nchini Zimbabwe.

Join Our Newsletter!

Get updates, news etc from us. Its simple just put in your email address.

You may also read!

Tanzania Breweries Public Limited Company (TBL) na Tanzania Red Cross Society kushirikiana kuimarisha usalama wa bodaboda 1600, kujenga jamii salama

Dar es Salaam, Tanzania. Kampuni ya TBL kupitia kampeni yake ya Cheers to Moderation, imesaini hati ya makubaliano na Tanzania Red Cross Society kwa lengo la

Read More...

MABELE AHITIMISHA MAFUNZO YA JKT KWA VIJANA

Mkuu wa Jeshi la Kujenga Taifa (JKT), Meja Jenerali Rajabu Mabele, leo Septemba 18, 2026, amehitimisha rasmi mafunzo ya

Read More...

Safari ya Messi na Lamine Yamal Iliyotikisa Historia ya Soka

Soka lina uwezo wa kuandika simulizi ambazo hata waandishi wa riwaya hawawezi kuzibuni. Fainali ya Kombe la Dunia kati

Read More...

Leave a reply:

Your email address will not be published.

Mobile Sliding Menu