Mfalme Akihito wa Japan ang’atuka baada ya miaka 30.

In Kimataifa

Mfalme wa Japan Akihito ametangaza kuachia wadhifa wake katika hotuba yake ya mwisho kwa watu wake. Kwenye sherehe iliyofanyika katika kasri lake leo Akihito mwenye umri wa miaka 85 pia aliwapongeza watu wa Japan kwa kumuunga mkono wakati wa uongozi wake wa miaka 30 akiwa Mfalme. Utawala wa Akihito unakamilika rasmi saa sita za usiku saa ya Japan, ambapo mwanawe wa kiume Naruhito atachukua wadhifa wa kuwa mfalme mpya. Sherehe ya kuapishwa Naruhito itafanywa kesho. Tukio la Akihito kuachia ufalme ni la kwanza kwa mfalme wa Japan katika karibu miaka 200 iliyopita. Waziri Mkuu wa Japan Shinzo Abe ni miongoni mwa wageni wanaohudhuria hafla hiyo. Viongozi mbalimbali duniani wanaendelea kutuma salamu za pongezi kwa Mfalme huyo anayeondoka. Rais wa Korea Kusini Moon Jae-in na mwenzake wa Marekani Donald Trump wametoa shukrani kutokana na mchango wake wa kuhimiza ushirikiano na amani baina ya mataifa yao.

Join Our Newsletter!

Get updates, news etc from us. Its simple just put in your email address.

You may also read!

Tanzania Breweries Public Limited Company (TBL) na Tanzania Red Cross Society kushirikiana kuimarisha usalama wa bodaboda 1600, kujenga jamii salama

Dar es Salaam, Tanzania. Kampuni ya TBL kupitia kampeni yake ya Cheers to Moderation, imesaini hati ya makubaliano na Tanzania Red Cross Society kwa lengo la

Read More...

MABELE AHITIMISHA MAFUNZO YA JKT KWA VIJANA

Mkuu wa Jeshi la Kujenga Taifa (JKT), Meja Jenerali Rajabu Mabele, leo Septemba 18, 2026, amehitimisha rasmi mafunzo ya

Read More...

Safari ya Messi na Lamine Yamal Iliyotikisa Historia ya Soka

Soka lina uwezo wa kuandika simulizi ambazo hata waandishi wa riwaya hawawezi kuzibuni. Fainali ya Kombe la Dunia kati

Read More...

Leave a reply:

Your email address will not be published.

Mobile Sliding Menu