Mpina azindua  mafunzo kwa maafisa Ugani na Wafugaji.

In Kitaifa

Waziri wa Mifugo na Uvuvi  Luhaga Mpina  amezindua  mafunzo rejea kwa maafisa Ugani na Wafugaji wilayani Simanjiro mkoani Manyara, kwa kuwataka wafugaji na maofisa hao kuhakikisha kuwa wanayatumia vyema ili kuleta mabadiliko chanya katika sekta ya Mifugo nchini.

Akizungumza wakati wa uzinduzi huo Mpina amesema kuwa wizara ya mifugo na uvuvi inaendesha mafunzo hayo kwa mara ya kwanza na kwa nchi nzima lengo likiwa ni kuamsha Ari kwa ugani na kuongeza uwajibikaji ambapo yatazinduliwa tena wilayani kaliuwa mkoani Tabora.

 

Mpina amesema kuwa maofisa Ugani wanapaswa kukumbushwa mahusiano yao na wafugaji lakini pia kutambua sheria mbali mbali ili kuepusha migogoro isiyo ya lazima.

Aidha amesema mafunzo mengine yatalenga kuwajengea uwezo wafugaji kutambua nafasi zao za namna ya kuweka Akiba,Kupata nyumba bora,uhifadhi salama wa fedha na kupata mbegu bora za mifugo pamoja na malisho.

Kwa Upande wake Mkurugenzi wa utafiti ,mafunzo na ugani kutoka wizara ya mifugo na Uvuvi daktari Angello Mwilawa amewataka wananchi kote nchini,kuhudhuria mafunzo hayo kikamilifu.

Join Our Newsletter!

Get updates, news etc from us. Its simple just put in your email address.

You may also read!

Tanzania Breweries Public Limited Company (TBL) na Tanzania Red Cross Society kushirikiana kuimarisha usalama wa bodaboda 1600, kujenga jamii salama

Dar es Salaam, Tanzania. Kampuni ya TBL kupitia kampeni yake ya Cheers to Moderation, imesaini hati ya makubaliano na Tanzania Red Cross Society kwa lengo la

Read More...

MABELE AHITIMISHA MAFUNZO YA JKT KWA VIJANA

Mkuu wa Jeshi la Kujenga Taifa (JKT), Meja Jenerali Rajabu Mabele, leo Septemba 18, 2026, amehitimisha rasmi mafunzo ya

Read More...

Safari ya Messi na Lamine Yamal Iliyotikisa Historia ya Soka

Soka lina uwezo wa kuandika simulizi ambazo hata waandishi wa riwaya hawawezi kuzibuni. Fainali ya Kombe la Dunia kati

Read More...

Leave a reply:

Your email address will not be published.

Mobile Sliding Menu