MVUA KUBWA YAHARIBU MAKAZI.

In Kitaifa

MVUA kubwa ya mawe iliyoambatana na upepo mkali, iliyonyesha katika kitongoji cha Makongeni katika kijiji cha Tairo Wilaya ya Bunda mkoani Mara, imesababisha kaya
5 kukosa makazi baada ya nyumba zake kuezuliwa na upepo huo na nyingine kubomoka.
ia mvua hiyo imeharibu mazao likiwemo zao la pamba, pamoja na mwanamke mmoja kujeruhiwa kwa kuangukiwa na ukuta wa nyumba na kulazwa hospitalini.
wenyekiti wa kitongoji hicho, John Bosco alitoa taarifa hiyo jana kwa Mkuu wa Wilaya ya Bunda, Lydia Bupilipili, aliyekuwa anafanya ukaguzi wa mashamba ya wakulima
a zao la pamba katika maeneo mbalimbali ya Halmashauri ya mji wa Bunda.
osco alisema mvua hiyo ya mawe iliyoambatana na upepo mkali ilinyesha juzi kuanzia saa 11:00 jioni na kuleta uharibifu huo mkubwa. Alisema kwa sasa familia ambazo
yumba zao zimeezuliwa na nyingine kubomoka wanaishi kwa majirani na kwamba mwanamke aliyejeruhiwa hali yake inaendelea vizuri. Kutokana na hali hiyo, Mwenyekiti
uyo wa kitongoji aliiomba serikali kuwasaidia wahanga hao kwa namna moja ama nyingine. Mkuu wa Wilaya ya Bunda Bupilipili, aliwapa pole waathirika hao akiwemo
wananchi mmoja ambaye shamba lake lenye ukubwa wa ekari mbili liliharibiwa na mvua hiyo.
liagiza halmashauri ya mji huo kupitia Idara ya Kilimo kumpatia mbegu nyingine mkulima huyo, ili aweze kupanda upya kwani msimu wa kilimo wa zao hilo bado
aujaisha. “Nawapa pole sana waathirika wote, Mkurugenzi hakikisheni mkulima huyu anapewa mbegu nyingine ili aweze kurudishia maana bado msimu wa kilimo wa zao
la pamba unaruhusu,” alisema. Akiwa katika kijiji cha Guta, Mkuu huyo wa Wilaya ya Bunda, pamoja na ujumbe wake alitembelea shamba la pamba la Shule ya Sekondari
uta na kuupongeza uongozi wa shule hiyo kutokana na kulima zao la pamba na shamba lao kuwa na ubora unaoridhisha.

Join Our Newsletter!

Get updates, news etc from us. Its simple just put in your email address.

You may also read!

Tanzania Breweries Public Limited Company (TBL) na Tanzania Red Cross Society kushirikiana kuimarisha usalama wa bodaboda 1600, kujenga jamii salama

Dar es Salaam, Tanzania. Kampuni ya TBL kupitia kampeni yake ya Cheers to Moderation, imesaini hati ya makubaliano na Tanzania Red Cross Society kwa lengo la

Read More...

MABELE AHITIMISHA MAFUNZO YA JKT KWA VIJANA

Mkuu wa Jeshi la Kujenga Taifa (JKT), Meja Jenerali Rajabu Mabele, leo Septemba 18, 2026, amehitimisha rasmi mafunzo ya

Read More...

Safari ya Messi na Lamine Yamal Iliyotikisa Historia ya Soka

Soka lina uwezo wa kuandika simulizi ambazo hata waandishi wa riwaya hawawezi kuzibuni. Fainali ya Kombe la Dunia kati

Read More...

Leave a reply:

Your email address will not be published.

Mobile Sliding Menu