Rais Magufuli amtaka CAG Kichere asijifanye Mhimili.

In Kitaifa

Rais wa Tanzania Dkt John Pombe Magufuli amemtaka CAG mpya Charles Kichere kutojifanya muhimili, badala yake awe mtiifu kwa mihimili anapoagizwa kutekeleza majukumu.

Bwana Kichere na watumishi wengine walioteuliwa mwishoni mwa juma lililopita wameapishwa leo Ikulu jijini Dar es Salaam.

Kichere anachukua nafasi ya Profesa Mussa Assad ambaye ameitumikia nafasi hiyo kwa miaka mitano.

Kabla ya wadhifa huu mpya, Kichere alikuwa katibu tawala wa Mkoa wa Njombe.

Akizungumza baada ya kumuapisha, Raisi Magufuli amesema ofisi ya CAG si safi kama inavyofikiriwa.

”Usije ukaenda huko ukajifanya wewe ni muhimili, mihimili ni mitatu tu, na umeiona hapa, mahakama, kuna bunge na sisi wengine wa serikali na katika kiapo chako nilikuwa nakisikiliza nafasi yako ni mkaguzi mkuu wa hesabu za serikali kwa hiyo mwenye serikali yupo, kafanye kazi zako vizuri za ukaguzi, unapopewa maagizo na mihimili mingine kama bunge katekeleze, usibishane nao ukipewa maagizo na mhimili kama mahakama katekeleze, wewe ni mtumishi”. Alisema Raisi Magufuli.

Join Our Newsletter!

Get updates, news etc from us. Its simple just put in your email address.

You may also read!

Tanzania Breweries Public Limited Company (TBL) na Tanzania Red Cross Society kushirikiana kuimarisha usalama wa bodaboda 1600, kujenga jamii salama

Dar es Salaam, Tanzania. Kampuni ya TBL kupitia kampeni yake ya Cheers to Moderation, imesaini hati ya makubaliano na Tanzania Red Cross Society kwa lengo la

Read More...

MABELE AHITIMISHA MAFUNZO YA JKT KWA VIJANA

Mkuu wa Jeshi la Kujenga Taifa (JKT), Meja Jenerali Rajabu Mabele, leo Septemba 18, 2026, amehitimisha rasmi mafunzo ya

Read More...

Safari ya Messi na Lamine Yamal Iliyotikisa Historia ya Soka

Soka lina uwezo wa kuandika simulizi ambazo hata waandishi wa riwaya hawawezi kuzibuni. Fainali ya Kombe la Dunia kati

Read More...

Leave a reply:

Your email address will not be published.

Mobile Sliding Menu