RIPOTI: TANZANIA YAONGOZA KWA AMANI AFRIKA MASHARIKI

In Kimataifa

–
Kwa mujibu wa ripoti ya Global Peace Index(GPI) inayotolewa na Taasisi ya Uchumi na Amani, Tanzania imeshika nafasi ya 7 kwa kuwa nchi yenye amani kwa nchi za Kusini mwa Jangwa la Sahara
–
Kidunia, Tanzania imeshuka kutoka nafasi ya 51 mwaka 2018 hadi nafasi ya 54 mwaka 2019 kati ya nchi 163 huku Iceland, New Zealand, Uholanzi, Austria, Denmark, Canada, Singapore, Slovenia, Japan, na Czech zikiorodheshwa kuwa na amani zaidi Duniani
–
Wakati Tanzania ikiongoza Afrika Mashariki, Rwanda imeifuata ikiwa ya pili Afrika Mashariki lakini imeshika nafasi ya 17 kwa nchi za Kusini mwa Jangwa la Sahara, ikifuatiwa na Uganda iliyoshika nafasi ya 23 na kisha Kenya ambayo ni ya 28
–
Nchi zilizoshika nafasi za juu katika eneo la jangwa la Sahara ni Mauritius, Botswana, Malawi, Ghana, Zambia na Sierre Leone huku Burundi, Chad, Cameroon, Mali, Nigeria, DR Congo, Somalia na Sudani Kusini zikishika nafasi za chini

Join Our Newsletter!

Get updates, news etc from us. Its simple just put in your email address.

You may also read!

Tanzania Breweries Public Limited Company (TBL) na Tanzania Red Cross Society kushirikiana kuimarisha usalama wa bodaboda 1600, kujenga jamii salama

Dar es Salaam, Tanzania. Kampuni ya TBL kupitia kampeni yake ya Cheers to Moderation, imesaini hati ya makubaliano na Tanzania Red Cross Society kwa lengo la

Read More...

MABELE AHITIMISHA MAFUNZO YA JKT KWA VIJANA

Mkuu wa Jeshi la Kujenga Taifa (JKT), Meja Jenerali Rajabu Mabele, leo Septemba 18, 2026, amehitimisha rasmi mafunzo ya

Read More...

Safari ya Messi na Lamine Yamal Iliyotikisa Historia ya Soka

Soka lina uwezo wa kuandika simulizi ambazo hata waandishi wa riwaya hawawezi kuzibuni. Fainali ya Kombe la Dunia kati

Read More...

Leave a reply:

Your email address will not be published.

Mobile Sliding Menu