Taliban wamteua balozi wao kwenye UN

In Kimataifa

Taliban wameomba kuhutubia viongozi wa dunia kwenye mkutano wa baraza kuu la Umoja wa Mataifa mjini New York wiki hii.

Wamemteua msemaji wao alioko Doha Suhail Shaheen kama balozi wa Afghanistan kwenye Umoja huo, kulingana na barua ambayo shirika la habari la Reuters limeiona Jumanne.

Waziri wa mambo ya nje wa Taliban Amir Khan Muttaqi amewasilisha ombi hilo katika barua iliyotumwa kwa katibu mkuu wa Umoja wa mataifa Antonio Guterres Jumatatu.

Muttaqi aliomba kuzungumza wakati wa kikao cha ngazi ya juu cha baraza kuu la Umoja wa mataifa ambacho kilimalizika Jumatatu.

Msemaji wa Guterres, Farhan Haq amethibitisha barua hiyo ya Muttaqi.

Haq anasema barua ya Taliban ya kutaka wapewe kiti kwenye Umoja wa mataifa ilitumwa kwa kamati ya nchi 9 wanachama, ikiwemo Marekani, China, na Russia.

Join Our Newsletter!

Get updates, news etc from us. Its simple just put in your email address.

You may also read!

Tanzania Breweries Public Limited Company (TBL) na Tanzania Red Cross Society kushirikiana kuimarisha usalama wa bodaboda 1600, kujenga jamii salama

Dar es Salaam, Tanzania. Kampuni ya TBL kupitia kampeni yake ya Cheers to Moderation, imesaini hati ya makubaliano na Tanzania Red Cross Society kwa lengo la

Read More...

MABELE AHITIMISHA MAFUNZO YA JKT KWA VIJANA

Mkuu wa Jeshi la Kujenga Taifa (JKT), Meja Jenerali Rajabu Mabele, leo Septemba 18, 2026, amehitimisha rasmi mafunzo ya

Read More...

Safari ya Messi na Lamine Yamal Iliyotikisa Historia ya Soka

Soka lina uwezo wa kuandika simulizi ambazo hata waandishi wa riwaya hawawezi kuzibuni. Fainali ya Kombe la Dunia kati

Read More...

Leave a reply:

Your email address will not be published.

Mobile Sliding Menu