Trump amevitembelea vikosi vya Marekani nchini Afghanistan.

In Kimataifa

Rais wa Marekani Donald Trump amevitembelea vikosi vya Marekani nchini Afghanistan ikiwa ni ziara ya kushtukiza na kusema kuwa Marekani na Taliban wamekuwa katika mazungumzo.

”Taliban iko tayari kukubaliana,” Trump aliviambia vikosi katika kambi ya jeshi la angaa la Bagram, ikiwa ni ziara yake ya kwanza nchini humo, ambapo pia alikutana na raisi wa nchi hiyo, Ashraf Ghani.

Ziara hiyo imekuja baada ya mpango wa kubadilishana mfungwa na mwanamgambo wa Taliban wakati wa kuanza kwa mazungumzo ya amani.

Bwana Trump amesema kuwa Marekani ilikuwa kwa kiasi kikubwa inapunguza idadi ya wanajeshi wake.

Wanajeshi 13,000 wa Marekani wanasalia nchini Afghanistan miaka 18 baada ya Marekani kuingilia kati kupambana na wanamgambo wa Taliban baada ya mashambulizi ya tarehe 11 mwezi Septemba mwaka 2001.

Ziara ya Trump inafanyika majuma kadhaa baada ya Taliban kuwaachia hutu wanazuoni wawili wa kutoka nchi za magharibi ambao walikuwa wakishikiliwa mateka tangu mwaka 2016, raia wa Marekani Kevin King na wa Australia Timothy Weeks wakibadilishwa na viongozi wa juu watatu wa wanamgambo hao.

”Tunakutana nao (Taliban) na tunasema lazima mapigano yakome na hawakutaka kukomesha mapigano na sasa wanataka kuweka silaha chini,” Trump alisema kwenye kambi hiyo iliyo karibu na mji mkuu, Kabul.” Ninaamini tutafanikiwa namna hiyo.”

Join Our Newsletter!

Get updates, news etc from us. Its simple just put in your email address.

You may also read!

Tanzania Breweries Public Limited Company (TBL) na Tanzania Red Cross Society kushirikiana kuimarisha usalama wa bodaboda 1600, kujenga jamii salama

Dar es Salaam, Tanzania. Kampuni ya TBL kupitia kampeni yake ya Cheers to Moderation, imesaini hati ya makubaliano na Tanzania Red Cross Society kwa lengo la

Read More...

MABELE AHITIMISHA MAFUNZO YA JKT KWA VIJANA

Mkuu wa Jeshi la Kujenga Taifa (JKT), Meja Jenerali Rajabu Mabele, leo Septemba 18, 2026, amehitimisha rasmi mafunzo ya

Read More...

Safari ya Messi na Lamine Yamal Iliyotikisa Historia ya Soka

Soka lina uwezo wa kuandika simulizi ambazo hata waandishi wa riwaya hawawezi kuzibuni. Fainali ya Kombe la Dunia kati

Read More...

Leave a reply:

Your email address will not be published.

Mobile Sliding Menu