Waziri Mkuu mpya wa Haiti, Ariel Henry ameahidi kufanyika uchaguzi wa haraka wa taifa hilo, kufuatia kuuwawa kwa aliyekuwa rais wa taifa hilo, Jovenel Moise.Henry amesema mpango wa serikali yake ni kufanikisha uchaguzi huru, wa kuaminika, wenye uwazi ambao utawashirikisha wapiga kura huku akisisitiza hitaji la usalama nchini humo.Lakini pia amezungumzia takwa la kukabiliana na tatizo la ajira na kuujengea uwezo mfumo wa kimahakama wa nchi hiyo na kuongheza amekutana na viongozi wa asasi za kiraia tangu ale kiapo chake Julai 20.Mkutano huo ambao umedumu kwa takribani dakika 10, umefanyika katika kipindi cha tofauti ya masaa machache baada ya Henry kukutana na baraza lake jipya la mawaziri katika mkutano wa ndani. Katika mkutano huo, inatajwa kwamba alitoa taarifa ya maendeleo ya uchunguzi wa mauwaji ya Julai, 7 ya Rais Moise. Kiongozi huyo aliwawa akiwa katika makazi yake binafsi kwenye mkasa ambao pia mke wake alijeruhiwa vibaya.



