WIZARA YA MALIASILI YAOMBA BILLION 334.3

In Kitaifa

Wizara ya Maliasili na Utalii ,imeomba kuidhinishiwa jumla ya shilingi bilioni 334.3 Kwa mwaka Wa fedha 2026/27 ili kutekeleza malengo ya vipaumbele mbalimbali vya sekta hiyo ambavyo vinavyolenga kuimalisha uhifadhi kukuza Utalii na kuongeza mchango Wa sekta kupitia uchumi Wa Taifa.

Akiwasilisha makadirio ya mapato na matumizi ya Wizara hiyo ,Bungeni Jijini Dodoma na Waziri Wa Maliasili na Utalii DKT. ASHATU KIJAJI , ameliomba Bunge kuidhimisha kiasi Cha shilingi bilion 334.3 kwa matumizo ya fungu68 katika mwaka Wa fedha 2026/27.

DKT .KIJAJI,amesema kati ya fedha hizo shilingi 272,044,425,000 zimetengwa kwa ajili ya matumizi ya kawaida huku shilingi62,301,445,000.zikielekezwa kwenye utekelezaji Wa Miradi ya Maendeleo.

Pia ,amefafanua kuwà fedha ya matumizi ya kawaida zinajumuisha shilingi144,691,490,000 Kwa ajili ya mishahara ya watumishi pamoja na shilingi127,352,935,000 Kwa matumizi ya mengine ya Wizara na taaasisi zake.

Katika mwaka Wa fedha 2026/27 vipaumbele vingine ni kuimarisha
Utangazaji Wa Utalii wa ndani na nje ya Nchi Kwa kutumia mikakati mahususi ya masoko hususani katika masoko ya kimkakati na mapya ikiwemo mashariki ya mbali na mashariki ya kati.

Join Our Newsletter!

Get updates, news etc from us. Its simple just put in your email address.

You may also read!

Tanzania Breweries Public Limited Company (TBL) na Tanzania Red Cross Society kushirikiana kuimarisha usalama wa bodaboda 1600, kujenga jamii salama

Dar es Salaam, Tanzania. Kampuni ya TBL kupitia kampeni yake ya Cheers to Moderation, imesaini hati ya makubaliano na Tanzania Red Cross Society kwa lengo la

Read More...

MABELE AHITIMISHA MAFUNZO YA JKT KWA VIJANA

Mkuu wa Jeshi la Kujenga Taifa (JKT), Meja Jenerali Rajabu Mabele, leo Septemba 18, 2026, amehitimisha rasmi mafunzo ya

Read More...

Safari ya Messi na Lamine Yamal Iliyotikisa Historia ya Soka

Soka lina uwezo wa kuandika simulizi ambazo hata waandishi wa riwaya hawawezi kuzibuni. Fainali ya Kombe la Dunia kati

Read More...

Leave a reply:

Your email address will not be published.

Mobile Sliding Menu