Israel: Lieberman ajiuzulu, aiweka serikali mashakani.

In Kimataifa

Waziri wa ulinzi wa Israel Avigdor Lieberman aliyejiuzulu jana akipinga kusitishwa kwa mapigano baina ya nchi yake na kundi la wapalestina la Hamas, ametaka ufanyike uchaguzi wa mapema, na kuiweka serikali ya waziri mkuu Banjamin Netanyahu katika hali tete. Lieberman mwenye msimamo mkali amekiondoa chama chake kutoka muungano unaoongozwa na Netanyahu, na kumuacha kiongozi huyo akiwa na wingi wa kiti kimoja tu bungeni. Netanyahu ameutetea mpango uliofikiwa Jumanne wa kusitisha mapigano na Hamas, ambayo yalikuwa makubwa zaidi tangu yale ya mwaka 2014. Netanyahu amechukuwa majukumu ya waziri wa Ulinzi, na chama chake cha Likud kimepuuza mwito wa Lieberman wa kuitishwa uchaguzi wa mapema. Chama kingine kilicho katika muungano wa serikali ya Netanyahu kinachoongozwa na mwanasiasa mwingine mwenye sera kali za kizalendo Naftali Bennett kimetishia pia kujitoa katika muungano huo, ikiwa hakitakabidhiwa wizara ya ulinzi.

Join Our Newsletter!

Get updates, news etc from us. Its simple just put in your email address.

You may also read!

Tanzania Breweries Public Limited Company (TBL) na Tanzania Red Cross Society kushirikiana kuimarisha usalama wa bodaboda 1600, kujenga jamii salama

Dar es Salaam, Tanzania. Kampuni ya TBL kupitia kampeni yake ya Cheers to Moderation, imesaini hati ya makubaliano na Tanzania Red Cross Society kwa lengo la

Read More...

MABELE AHITIMISHA MAFUNZO YA JKT KWA VIJANA

Mkuu wa Jeshi la Kujenga Taifa (JKT), Meja Jenerali Rajabu Mabele, leo Septemba 18, 2026, amehitimisha rasmi mafunzo ya

Read More...

Safari ya Messi na Lamine Yamal Iliyotikisa Historia ya Soka

Soka lina uwezo wa kuandika simulizi ambazo hata waandishi wa riwaya hawawezi kuzibuni. Fainali ya Kombe la Dunia kati

Read More...

Leave a reply:

Your email address will not be published.

Mobile Sliding Menu