SERIKALI YAAGIZWA KUFUTWA KWA LESENI 73.

In Kitaifa

Serikali kupitia Wizara ya Madini imeielekeza Tume ya Madini kufuta jumla ya leseni 73ambazo maeneo yake hayajaendelezwa.

Hayo yameelezwa leo Jijini Dodoma na Waziri wa Madini,ANTHONY MAVUNDE wakati alipokuwa akizungumza na Waandishi wa Habari kuhusu baadhi ya Wamiliki wa leseni ambao wanahodhi maeneo bila kufuata Sheria.

Aidha, MAVUNDE amefafanua leseni hizo ambazo zinafutwa ni wamiliki wa Leseni za utafutaji wa madini 44 ambao wameshindwa kurekebisha makosa yao huku wamiliki wa leseni 29 za uchimbaji wa kati wa madini wameshindwa kurekebisha makosa yao.

Pia,amefafanua kuwa,kufuatia uwepo wa makosa hayo, Tume ya Madini ilitoa Hati za Makosa kwa jumla ya leseni 205, ambazo zinajumuisha leseni za utafiti wa madini 110, na leseni za uchimbaji mkubwa na Amebainisha kuwa zoezi hilo litakuwa endelevu lengo ni kuhakikisha wanaokata Leseni wanazifanyia kazi kwa maslahi ya Taifa.

Katika hatua nyingine,Waziri MAVUNDE amesema hatawavumilia watu wanaochukua leseni na kukaa nazo bila kuziendeleza.

Ikubukwe kuwa mnamo Mwezi April Mwaka huu wa 2025 Wizara ya Madini ilitoa tamko la ufutaji leseni ikiwa ni pamoja na kutoa Hati za makosa kwa makampuni mbalimbali hasa makubwa ambapo kwa muda mrefu walikuwa hawajaendeleza maeneo yao na baada ya hapo Makampuni mengi yaliwasilisha taarifa zao za utetezi na mengine yameanza shughuli za uchimbaji.

Join Our Newsletter!

Get updates, news etc from us. Its simple just put in your email address.

You may also read!

Tanzania Breweries Public Limited Company (TBL) na Tanzania Red Cross Society kushirikiana kuimarisha usalama wa bodaboda 1600, kujenga jamii salama

Dar es Salaam, Tanzania. Kampuni ya TBL kupitia kampeni yake ya Cheers to Moderation, imesaini hati ya makubaliano na Tanzania Red Cross Society kwa lengo la

Read More...

MABELE AHITIMISHA MAFUNZO YA JKT KWA VIJANA

Mkuu wa Jeshi la Kujenga Taifa (JKT), Meja Jenerali Rajabu Mabele, leo Septemba 18, 2026, amehitimisha rasmi mafunzo ya

Read More...

Safari ya Messi na Lamine Yamal Iliyotikisa Historia ya Soka

Soka lina uwezo wa kuandika simulizi ambazo hata waandishi wa riwaya hawawezi kuzibuni. Fainali ya Kombe la Dunia kati

Read More...

Leave a reply:

Your email address will not be published.

Mobile Sliding Menu