ULAYA YAPIGA MARUFUKU MAFUTA YA DIZELI RUSSIA

In Kimataifa

Ulaya Jumapili imepiga marufuku kwa mafuta ya dizeli ya Russia na bidhaa nyingine za mafuta yaliyosafishwa, ikipunguza utegemezi wa nishati ya Moscow na kutafuta kupunguza zaidi mapato ya mafuta ghafi ya Kremlin kama adhabu kwa kuivamia Ukraine.

Marufuku hiyo inajiri sambamba na bei ya kikomo iliyokubaliwa na kundi la nchi 7 washirika wa Ulaya.

Lengo ni kuruhusu mafuta ya dizeli yaendelee kusafirishwa kwa wingi katika nchi kama China na India na kuepuka kupanda ghafla kwa bei ambako kutaathiri wanunuzi duniani kote, huku marufuku hiyo ikipunguza mapato yanayofadhili bajeti na vita vya Moscow.

Mafuta ya dizeli ni muhimu kwa uchumi wa Russia kwa sababu yanatumiwa na gari, malori yanayobeba bidhaa, vifaa vya kilimo na mashine za viwanda.

Join Our Newsletter!

Get updates, news etc from us. Its simple just put in your email address.

You may also read!

Tanzania Breweries Public Limited Company (TBL) na Tanzania Red Cross Society kushirikiana kuimarisha usalama wa bodaboda 1600, kujenga jamii salama

Dar es Salaam, Tanzania. Kampuni ya TBL kupitia kampeni yake ya Cheers to Moderation, imesaini hati ya makubaliano na Tanzania Red Cross Society kwa lengo la

Read More...

MABELE AHITIMISHA MAFUNZO YA JKT KWA VIJANA

Mkuu wa Jeshi la Kujenga Taifa (JKT), Meja Jenerali Rajabu Mabele, leo Septemba 18, 2026, amehitimisha rasmi mafunzo ya

Read More...

Safari ya Messi na Lamine Yamal Iliyotikisa Historia ya Soka

Soka lina uwezo wa kuandika simulizi ambazo hata waandishi wa riwaya hawawezi kuzibuni. Fainali ya Kombe la Dunia kati

Read More...

Leave a reply:

Your email address will not be published.

Mobile Sliding Menu