Wanajeshi Mmluki 49 wa Ivory Coast wakamatwa Mali

In Kimataifa

Mali imesema wanajeshi 49 kutoka Ivory Coast walikuwa mamluki baada ya kuwamakata wanajeshi hao walipowasili nchini humo, serikali ya Mali imesema Jumatatu.

“Imethibitishwa kuwa wanajeshi 49 wa Ivory Coast walikuwa kwenye ardhi ya taifa ya Mali kinyume cha sheria,” msemaji wa serikali Abdoulaye Maiga amesema katika taarifa iliyosomwa kwenye televisheni ya serikali, akiwaita watu hao “mamluki”.

“Serikali ya mpito imeamua kuwasilisha kesi hiyo kwenye mamlaka husika ya mahakama.”

Awali, mwanadiplomasia wa Ivory Coast alisema baadhi ya wanajeshi hao walipelekwa kujiunga na kikosi cha wanajeshi wa Umoja wa mataifa wa kulinda usalama (MINUSMA). Kikosi hicho kimesema kinaamini wanajeshi hao walikuwa katika kitengo ambacho kinatoa msaada wa kimkakati kwa kikosi cha jeshi la Ivory Coast chini ya ujumbe wa MINUSMA.

Join Our Newsletter!

Get updates, news etc from us. Its simple just put in your email address.

You may also read!

Tanzania Breweries Public Limited Company (TBL) na Tanzania Red Cross Society kushirikiana kuimarisha usalama wa bodaboda 1600, kujenga jamii salama

Dar es Salaam, Tanzania. Kampuni ya TBL kupitia kampeni yake ya Cheers to Moderation, imesaini hati ya makubaliano na Tanzania Red Cross Society kwa lengo la

Read More...

MABELE AHITIMISHA MAFUNZO YA JKT KWA VIJANA

Mkuu wa Jeshi la Kujenga Taifa (JKT), Meja Jenerali Rajabu Mabele, leo Septemba 18, 2026, amehitimisha rasmi mafunzo ya

Read More...

Safari ya Messi na Lamine Yamal Iliyotikisa Historia ya Soka

Soka lina uwezo wa kuandika simulizi ambazo hata waandishi wa riwaya hawawezi kuzibuni. Fainali ya Kombe la Dunia kati

Read More...

Leave a reply:

Your email address will not be published.

Mobile Sliding Menu